

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

TAARIFA YA UFUATILIAJI NA UHAKIKI WA MIRADI INAYOTEKELEZWA NA WANANCHI KATIKA NGAZI YA KATA NA VIJJI KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

1.0 Utangulizi

Katika utekelezaji wa sera ya fursa na vikwazo kwa maendeleo (O & OD) pamoja na sera ya ugatuaji wa madaraka (Decentralization by Devolution), Halmashauri za vijiji zimekuwa zikiibua na kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo katika sekta za afya, elimu, maji na utawala. Miradi hii huanzishwa kwa nguvu za wananchi kutoka hatua za awali hadi kukamilika kwake na miradi mingine imeshindwa kukamilika na kubakia maboma tu kutokana na wananchi kutokuwa na uwezo wa kukamilisha miradi hii. Mwishoni mwa mwezi Juni 2017, Idara ya Mipango imetekeleza zoezi la kupitia katika vijiji vyote vya Halmashauri kuona ni aina gani ya miradi inayotekelezwa na vijiji na kata na ambayo inaweza kutojulikana na Wilaya ili miradi hii iweze kuingizwa katika taarifa ya utekelezaji wa miradi ya Halmashauri kipindi cha mwaka 2016/17.

Taarifa hii inaonyesha uhakiki wa miradi inayotekelezwa kwa nguvu za wananchi kwa kushirikiana na Halmashauri ya Wilaya na wahisani mbalimbaili wa maendeleo katika ngazi ya kata na vijiji ikionesha hali halisi ya miradi hii (hatua iliyofikiwa). Miradi iliyohakikiwa ni miradi ya ujenzi wa madarasa, maabara, ofisi za walimu, zahanati, vituo vya afya, ofisi za vijiji na kata.

Katika utekelezaji wa miradi hii Halmashauri za vijiji na uongozi wa kata zimekuwa zikikumbana na changamoto mbalimbali. Changamoto hizo ni kama ifuatavyo;

- Halmashauri ya Wilaya kukosa fedha za kusaidia wananchi kukamilisha miradi yao.
- Kutokuwa na ubora kwa baadhi ya miradi inayoanzishwa na wananchi.

Kwa kina hali halisi ya utekelezaji wa miradi hii imeoneshwa katika jedwali lifuatalo kwa maeneo ya kata na vijiji kulikohakikiwa miradi hiyo.

1.2 Hali halisi ya miradi iliyohakikiwa

NA	KATA	KIJIJI	SEKTA	AINA YA MRADI	HALIHALISI YA UTEKELEZAJI	GHARAMA ZA MRADI	MATUMIZI HALISI				MAONI		
							NGUVU ZA WANANCHI	H/WILAYA	MFUKO WA JIMBO	WAHISANI			
1	Mlowa	M/nzanga	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 katika shule ya msingi Malinzanga	Ujenzi wa boma/kuta umekamilika. Kazi zilizo salia ni upauaji, kuweka milango, madirisha, dari, sakafu, plastering na rangi	10,900,000	10,900,000	-	-	-	Fedha zaidi kiasi cha Tshs.14,000,000 zinahitajika ili kukamilisha ujenzi wa madarasa haya.		
			Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 2 za walimu katika shule ya msingi Mlowa	Ujenzi umekamilika hadi upauaji. Bado lipu, sakafu, milango na madirisha	16,060,000	5,400,000	-	-	5,000,000	Fedha zaidi zinahitajika kwa ajili ya ukamilishaji kiasi cha Tshs. 5,660,000		
			Utalii	Ujenzi wa mabanda ya biashara ya akina mama eneo la Nyamhanga	Ujenzi wa banda kubwa 1, Stoo 1, na matundu ya choo 2 umekamilika. Kazi zilizosalia ni kuweka milango na madirisha (vyumba 2 na stoo)	17,000,000	5,000,000	-	-	12,000,000	Ujenzi wa vibanda hivi umefadhiliwa na SPANEST		
		Nyamahana	Elimu (M)	Ujenzi wa Darasa 1 katika shule ya msingi Nyamahana	Ujenzi wa boma/kuta umekamilika, bado upauaji, plastering, sakafu na rangi.	8,000,000	750,000	-	-	-	Ujenzi umesimama kwa ukosefu wa fedha.		
			Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu (2 in 1) katika shule ya msingi Ipwasi	Ukusanyaji wa mawe na tofali 50,000 umefanyika na vifaa hivi vimefikishwa eneo la mradi (site).	8,000,000	8,000,000	-	-	-	Fedha zaidi zinahitajika. Thamani ya vifaa vya ujenzi vilivyopo site ni Tshs. 550,000		
		Mafuruto	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 1 katika shule ya msingi Sasamambo.	Ujenzi wa kuta unaendelea	16,000,000	1,750,000	5,000,000	-	-	Fedha zilizotolewa na Halmashauri zinatokana na P4R		
		2	Idodi	Tungamale nga	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya S/kijiji (vyumba 11 na ukumbi wa	Ujenzi wa msingi/ kiti umekamilika	45,725,000	6,275,000	-	-	-	Fedha zaidi zinahitajika. Mchango wa nguvu za wananchi

				mikutano)							umefikia Tshs. 6,275,000.
		Idodi	Elimu	Ujenzi wa darasa 1 shule ya msingi Mbuyuni	Ujenzi umekamilika hadi kupauliwa, sakafu na plastering.	5,702,000	5,702,000	-	-	-	Kazi zilizosalia kukamilishwa ni uwekaji wa milango na madirisha
			Elimu	Ujenzi wa choo	Ujenzi umekamilika kwa 94%	710,000	710,000	-	-	-	Jengo la choo limekamilika kwa kupauliwa, kufungwa milango na lipu. Bado ujenzi wa ukuta wa nje kuziba kuonwa milango ya choo.
			Elimu	Ukarabati wa vyoo 2 shule ya msingi Idodi	Ukarabati umekamilika kwa 100% na vinatumika	477,000	477,000	-	-	-	
			Afya	Ujenzi wa shimo la kutupa kondo la nyuma Kituo cha Afya Idodi.	Ukarabati umekamilika kwa 100% na shimo linatumika	245,000	245,000	-	-	-	
			Afya	Ujenzi wa choo ya manesi Kituo cha Afya Idodi	Ujenzi wa choo umekamilika na kinatumika	304,000	304,000	-	-	-	
	Itunundu	Kimande	Utawala	Ujenzi wa choo vyumba 2 na bafu vyumba 2 katika ofisi ya kijiji.	Ujenzi wa kuta za choo ya milango 4; matundu 2 na bafu 2 na kupaua tayari. Bado kuweka milango, madirisha, lipu na sakafu	3,000,000	3,000,000	-	-	-	Choo itakuwa pamoja na bafu za kuoga na kazi iliyofanyika hadi sasa na wananchi ina thamani ya Tshs. 1,570,000,950
			Utawala	Ujenzi wa soko la Kijiji	Jengo limejengwa na kupauliwa. Bado kuweka meza, sakafu, lipu na milango	10,000,000	8,217,000	-	-	1,783,000	Kazi iliyofanywa hadi sasa ina thamani ya Tshs. 7,281,000
			Elimu (M)	Ujenzi wa vyumba vya madarasa 3 shule ya msingi Itunundu	Madarasa 2 yamejengwa na kupauliwa na uwekaji wa sakafu na lipu unaendelea. Darasa la tatu liko katika hatua ya ujenzi wa visusi na bimu.	14,000,000	11,145,000	-	2,300,000	525,000	Shule ya msingi Itunundu inahitaji vyumba 23 vya madarasa, lakini vilivyopo ni 9 tu kukiwa na upungufu wa vyumba vya madarasa 9.
3	Mlenge	Kinyika	Afya	Ujenzi wa zahanati	Jengo limepauliwa. Kazi	27,885,000	8,635,000	-	-	11,250,000	Kazi imesimama kwa

					zilizosalia ni uwekaji wa Milango, Madirisha, Sakafu, lipu na kupaka rangi						kukosa Tshs. Mil.8 kukamilisha ujenzi wa jengo la zahanati hiyo.
		Magombwe	Elimu (M)	Ujenzi wa choo matundu 4 katika shule ya msingi Magombwe	Ujenzi umekamilika na choo kinatumika	4,400,000	4,400,000	-	-	-	
		Isele	Maji	Ujenzi wa visima 3 virefu na uwekaji wa pampu za mfumo wa jua	Kisima kimoja kimekamilika pamoja na kufungwa pampu. Visima viwili bado kufungwa pampu.	90,600,000	600,000	-	-	-	Fedha zaidi zinahitajika kwa ajili ya umaliziaji wa visima 2
			Elimu (M)	Ujenzi wa choo ya matundu 3 ya walimu katika shule ya msingi Isele	Vyoo vimekamilika na vinatumika	3,200,000	3,200,000	-	-	-	Kazi iliyofanywa na wananchi inahusisha Matumizi ya Tshs. 2,400,000 zitokanazo na 20% ya kijiji.
		Kisanga	Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Kisanga	Nyumba imepauliwa na kuwekwa mageti kwenye milango na magrili madirishani	12,500,000	9,500,000	-	-	-	Kiasi cha Tshs. 4,500,000 ni fedha zilizochangwa katika kazi hii. Fedha zaidi (3,000,000) zinahitajika
		Isele	Afya	Upanuzi wa jengo la OPD kuwa kituo cha afya cha Kata ya Mlenge.	Uchimbaji wa msingi umefanywa kwa ajili ya ujenzi wa OPD.	285,000,000	99,000,000	-	-	-	Michango iliyotolewa na wananchi imefikia Tshs. 6,000,000 na nguvu kazi Tshs. 93,000,000 hadi sasa.
4	Izazi	Izazi	Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu mkuu pamoja na choo	Jengo limepauliwa, kujengewa frames zote za milango na madirisha, sakafu, magrili za madirisha. Choo kimekamilika bado kuwekwa mlango	10,000,000	6,450,000	-	3,550,000	-	Uandaaji wa tops 6 za milango, nyavu za madirisha na kashata unaendelea.
		Izazi	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 1 shule ya msingi Izazi	Tofali 20,000 zimefyatuliwa na kuchomwa	18,000,000	15,700,000	-	-	2,300,000	Kwa sasa ujenzi umesimama
			Afya	Ujenzi wa kituo	Tofali 65,000 zimefyatuliwa	104,650,000	104,650,000	-	-	-	-

				cha afya							bado haujaanza
		Mnadani	Elimu (M)	Ujenzi wa Darasa la awali	Ujenzi wa kuta umekamilika. Bado upauaji, uwekaji wa madirisha na milango	8,065,000	8,065,000	-	-	-	Jumla ya tofali 55,000 zimesombwa, trips 30 za mawe na trips 60 za mchanga vimesombwa.
		Makuka	Elimu (M)	Ujenzi wa choo cha wavulana shule ya msingi Makuka	Uchimbaji wa shimo la choo umekamilika	3,000,000	3,000,000	-	-	-	
5	Kising'a	Kising'a	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 katika shule ya msingi Kising'a	Jengo la madarasa 2 limepauliwa, kupigwa lipu na sakafu pamoja na kuwekwa frames za milango na madirisha. Shughuli zilizosalia ni kuweka tops za milango na madirisha.	18,000,000	13,020,000	-	-	4,980,000	
			Elimu (M)	Ujenzi wa vyoo bora 3 katika ofisi ya kijiji,	Vyoo vimekamilika na vinatumika	900,000	900,000	-	-	-	Ujenzi umefanywa kwa nguvu za wananchi
		Kinywang'anga	Afya	Ujenzi wa Zahanati	Ujenzi umefikia hatua ya upandishaji visusi baada ya Bimu kukamilishwa.	45,000,000	38,000,000	-	-	2,400,000	Ujenzi umesimama kwa kukosa fedha.
		Mkungugu	Elimu (M)	Ukarabati wa nyumba ya mwalimu	Vifaa vimenunuliwa (mbao 136, misumari 49kg na saruji mifuko 20)	1,769,000	1,519,000	-	-	250,000	
			Elimu (M)	Uwekaji madirisha 5 katika darasa 1 na ofisi ya walimu	Madirisha yametengenezwa	700,000	700,000	-	-	-	Madirisha haya hayajafungwa katika majengo husika.
			Afya	Ujenzi wa nyumba ya mganga (2 in 1)	Uchimbaji wa msingi na ujenzi wa msingi umekamilika na kufutwa.	51,000,000	-	-	-	-	Taarifa ya mgawanyo wa Matumizi ya fedha hawakuweza kutoa.
			Barabara	Ujenzi wa kivuko cha watembea kwa miguu cha Kigasi	Ujenzi umekamilika na kivuko kinatumika	-	-	-	-	-	Gharama ya mradi hawaujui
		Matembo	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kijiji	Jengo limepauliwa bado umalizaji (lipu, sakafu, milango na madirisha).	60,000,000	10,000,000	-	-	50,000,000	

			Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 shule ya msingi Matembo	Mdarasa 2 yamepauliwa, yamewekwa sakafu na lipu	14,000,000	5,000,000	-	-	9,000,000	
		Ilambilole	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 katika shule ya msingi Ilambilole	Ujenzi wa boma/kuta umekamilika na kenchi zimepandishwa	14,000,000	8,700,000	-	-	5,300,000	
			Afya	Ukarabati wa nyumba ya mganga iliyoezuliwa	Ukarabati wa nyumba umekamilika na nyumba inatumika.	1,075,000	500,000	575,000	-	-	
			Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu (2 in 1) shule ya msingi Ilambilole	Nyumba imekamilika upande mmoja wa nyumba (single side) na unatumika	40,000,000	18,000,000	-	-	625,000	Kazi zilizofanyika hadi sasa zina gharama ya jumla ya Tshs. 18,625,000
6	Nyang'oro	Nyang'oro	Elimu (S)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu (2in1) shule ya sekondari Nyang'oro	Nyumba imepauliwa na shughuli zilizosalia ni uwekaji sakafu, lipu, milango (tops), madirisha na rangi	60,000,000	34,000,000	26,000,000	-	-	Jengo limesimama kwa kukosa fedha tangu 2014
			Elimu (S)	Ujenzi wa vyumba 3 vya maabara.	Maabara 1 imekamilika na 2 zimepauliwa tu, bado kazi nyingine zinatakiwa kufanywa.	220,000,000	120,000,000	25,000,000	6,060,000	865,000	Maabara 2 hazijakamilika kwa kuwekwa sakafu, lipu, frames za madirisha na milango na ujenzi wa dari pamoja na mifumo ya maji na gesi.
			Elimu (S)	Ujenzi wa madarasa 4 shule ya sekondari Nyang'oro	Madarasa yote 4 yamekamilika na yanatumika	28,000,000	16,000,000	31,500,000	2,300,000	-	
			Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya walimu ya 2 in 1 shule ya msingi Nyang'oro	Ujenzi wa kuta unaendelea	60,000,000	60,000,000	-	-	-	Kazi ilisimama kwa kukosa tofali, sasa zinafyatuliwa.
			Elimu (M)	Ukarabati wa madarasa 3 na ofisi 1 ya walimu shule ya msingi	Madarasa 3 yamepauliwa kwa bati mpya, madarasa 2 yamejengwa lipu na ofisi 1 imekamilika.	6,000,000	3,700,000	-	2,300,000	-	Shughuli ambazo hazijakamilika ni sakafu kwa darasa 1 na madirisha kwa madarasa yote 3.

				Nyang'oro							
		Holo	Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Holo	Ujenzi wa kuta za jengo unaendelea	32,000,000	32,000,000	-	-	-	Kwa sasa ujenzi umesimama, tofali zinafyatuliwa
			Afya	Ujenzi wa zahanati Holo	Ukusanyaji wa vifaa vya ujenzi unaendelea ambapo bati 100 zimenunuliwa na mawe trip 4 zimekusanywa.	60,000,000	57,700,000	-	2,300,000	-	Ujenzi bado haujaanza
		Chamdingi	Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu shule ya msingi Chamdingi	Ujenzi wa kuta umekamilika. Kwa sasa jenzi umesimama kwa kukosa tofali. Wananchi wanaendelea kufyatua tofali.	32,000,000	6,000,000	-	-	-	Nyumba imeanza kujengwa mwaka 2014 na kusimama tangu hapo.
		Mawindi	Afya	Ujenzi wa zahanati	Ujenzi wa kuta upo usawa wa madirisha.	60,000,000	57,600,000	-	2,400,000	-	Ujenzi wa bimu unaendelea.
			Elimu (M)	Ujenzi wa choo ya matundu 8 shule ya msingi	Uchimbaji wa shimo umefanywa pamoja na pia tofali 10,000 zimesombwa na zipo eneo la ujenzi	3,000,000	3,000,000	-	-	-	Ujenzi wa kuta bado haujaanza.
		Ikengeza	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 shule ya msingi Ikengeza	Ujenzi wa Kiti umekamilika	14,000,000	14,000,000	-	-	-	Kwa sasa ujenzi umesimama, tofali zinafyatuliwa.
		Mangawe	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi ya mwalimu shule ya msingi Mangawe	Ujenzi wa madarasa na ofisi umekamilika na yanatumika.	14,000,000	7,850,000	5,000,000	1,150,000	-	Ujenzi umekamilika
7	M/Makali	Isaka	Elimu (M)	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi ya mwalimu shule ya msingi Isaka	Kuta zimejengwa kufikia usawa wa renta	14,000,000	7,850,000	5,000,000	1,150,000	-	Ujenzi unaendelea na mchango wa nguvu za wananchi umefikia Tshs. 2,810,000
		Usolanga	Elimu (M)	Ukarabati wa nyumba ya mwalimu ya 2 in 1.	Jengo limepauliwa pamoja na kuwekewa sakafu, milango na lipu. Kazi ambazo hazijakamilika ni dari na shata za madirisha	40,000,000	37,075,000	-	2,925,000	-	Fedha zinahitajika kwa ajili ya kukamilisha dari, shata na milango 6 ya ndani.
		Mkulula	Utawala	Ujenzi wa choo ya ofisi ya kijiji	Kuta zimekamilika bado kupaua	300,000	300,000	-	-	-	Ujenzi umesimama baada ya mafundi kwenda machimbo

											ya madini Nyakavangala
			Maji	Uchimbaji wa mtaro wa maji wa meta 490 kwenda zahanati.	Uchimbaji wa mtaro umekamilika bado ulazwaji wa mabomba ambalo lipo tayari.	1,590,000	1,590,000	-	-	-	Bomba hazijalazwa sababu fundi anaumwa
		Nyakavangala	Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu	Ujenzi wa kuta umefika madirishani	10,592,550	10,592,550	-	-	-	Kazi inaendelea
		Iguluba	Elimu (M)	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu (2in1)	Kuta zimejengwa hadi usawa wa renta	30,000,000	30,000,000	-	-	-	Kwa sasa ujenzi umesimama baada ya vyoo vya shule kutitia ambapo wananchi wanashughulikia ujenzi wa vyoo vya shule.
			Elimu (M)	Ujenzi wa choo cha wanafunzi matundu 8	Uchimbaji wa shimo umekamilika, mawe trip 2, tofali trips 3 na kokoto trips 2 zimekusanywa.	6,000,000	6,000,000	-	-	-	Ujenzi haujaanza.
			Maji	Ujenzi wa mradi wa maji ya kisima	Uchimbaji wa kisima umekamilika, ujenzi wa kibanda cha sola na ufungaji wa pampu umefanyika.	30,000,000	-	-	-	30,000,000	Ujenzi wa vituo vya kuchotea maji bado kukamilika
8	Mgama	Mgama	Elimu Msingi	Ujenzi wa Choo Matundu 10 Katenge S/M	Hatua ya uwekaji milango, madirisha na mabomba ya maji	24,000,000	Wamechangia Tsh 3,600,000	-	Mifuko 50 ya Saruji	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Tshs. 300,000 ➤ Masink 10 ➤ Saruji mifuko 17 	Wanaomba msaada kutoka Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) kwa ajili ya umaliziaji.
			Elimu Sekondari	Ujenzi wa Nyumba ya walimu two in one sekondari ya Mgama	Jengo lipo hatua ya kumiminiwa bimu	50,306,620	Wamechangia Tsh 2,935,000	Tsh. 9,860,000 kutoka fedha za ruzuku	Bati 100	-	Ujenzi umesimama kutokana na uhaba wa fedha.
			Afya	Ujenzi wa Wodi kituo cha Afya Mgama	Kuandaa eneo la ujenzi na Upelekaji wa vifaa.	220,098,318	Hadi sasa wamechangia Tsh 450,000	-	Saruji mifuko 100	➤ Tsh. 1,015,000	H/W kusaidia ujenzi.
		Ibumila	Elimu Msingi	Ukarabati wa Madarasa 4	Uandaaji wa Vifaa		Wamechangia Tsh808,000	-	Bati 60	-	Kusaidiwa kufanya ukarabati huu kwa

				Ibumila S/M							kuwa majengo yapo katika hali mbaya
		Lwato	Elimu Msingi	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi ya mwalimu Lwato S/M	Jeng lipo hatua ya kupandisha kuta		Wamechangia Tsh 5,060,000	-	Bati 100	-	H/W kusaidia ujenzi
			Elimu Msingi	Ujenzi wa vyoo .	Ujenzi wa kuta unaendelea		Nguvu kazi	Tshs 3,200,000	-	-	
9	Lyamgungwe	Lupembelwasenga	Elimu Sekondari	Ujenzi wa sekondari	-Madarasa 3 yamepauliwa . -Madarasa 2 na ofisi moja yapo kwenye matungulizi	30,000,000	➤ Wamechangia 10,415,000 ➤ Tofali ➤ Nguvu kazi.	-	Saruji mifuko 80	➤ Tsh 900,000 ➤ Nondo rola 20 ➤ Saruji mifuko 10	H/W kusaidia ujenzi wa shule na Mhandisi
		Lyamgungwe	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kijiji	Hatua ya msingi.		Michango Tsh 2,000,000	-	-	-	Mhandisi wa Ujenzi kutembelea mradi kwa ajili ya kuangalia ubora.
			Elimu Msingi	Ujenzi wa darasa 1, ofisi na stoo	Ujenzi upo katika hatua ya kupaua		-Tsh 15,000,00		Bati 80		
			Afya	Ujenzi wa Zahanati	Jengo limeshapuliwa kwa sasa lipo katika hatua ya umalizaji		-Tofali 36,000	Ruzuku 2013/2014	Saruji 100 Bati 80		
		Malagosi	Utawala	Ujenzi wa ofisi	Jengo limeshapuliwa, kwa sasa lipo katika hatua ya umalizaji.		-Tofali -Mawe -Bati -Saruji				
		Kikombwe	Elimu Msingi	Ujenzi wa choo Mlolo S/M	Hatua ya uchimbaji shimo.	1,629,000	Tsh 560,000				
			Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kijiji.	Jengo limeshapuliwa na kuwekewa fremu za madirisha nsa milango.	12,490,500	Tsh 2,210,500	6,164,500	-	140,000	
10	Luhota	Wangama	Elimu Msini	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu two in one Wangama S/M	Imefikia hatua ya kupaua upande mmoja wa nyumba, upande mwingine upo katika hatua ya kupandisha kuta.		➤ Wamechangia Tsh 1,330,000 ➤ Mawe tripi 40 ➤ Tofali Tsh 42,000 ➤ Mchanga	-	-	-Kulipia gharama za mafundi hadi hatua ya kupaua -Ununuzi wa saruji.	Kupatiwa fedha zinapopatikana kwa ajili ya kukamilisha ujenzi

		Tagamenda	Elimu Msingi	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 1 Kitayawa S/M	Madarasa 2 yamepauliwa ofisi ipo katika hatua ya kupaua.		<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kuandaa eneo la kujenga. ➤ Wamechangia 500,000 ➤ Mawe tripu 13 ➤ Mchanga tripu 15. ➤ Kuchimba msingi. ➤ Tofali lori 6 	-	-	Tsh 4,274,000	H/Kijiji kuendelea kuhamasisha wanachi kuona umuhimu wa miradi.
			Elimu Msingi	Ujenzi wa darasa 1 na stoo Betramino S/M	Ujenzi upo katika hatua ya kiti.I		<ul style="list-style-type: none"> ➤ Mchanga tripu 6. ➤ Tofali 21,000 ➤ Mawe tripu 15 			Tsh 1,800,000	
		Nyabula	Elimu Msingi	Ujenzi wa Madarasa 2 na Ofisi 1 Mguhu S/M	Kuta, lipu ndani na sakafu zimekamilika		<ul style="list-style-type: none"> ➤ Mawe tripu 12 ➤ Tofali ➤ Mchanga tripu 5 			Tsh 2,985,000	
			Elimu Msingi	Hatua ya msingi	Shumo la choo limefunikwa. Ujenzi unaendelea.					Ruzuku	
		Kilambo	Elimu Msingi	Ujenzi wa choo matundu 22			<ul style="list-style-type: none"> ➤ Mawe tripu 6 ➤ Kuchimba shimo la choo. 			4,000,000	
			Elimu Sekondari	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu two in one.	Hatua ya upauaji.					4,825,000	
			Afya	Ujenzi wa zahanati	Ipo kwenye lenta	24,010,000 hadi kukamilika kuanzia jengo lilipofikia.	Tofali 6,000 na michango ya wananchi Tsh 4,000,000				
		Ikwivilo	Afya	Ujenzi wa zahanati	Hatua ya kujenga msingi		<ul style="list-style-type: none"> ➤ Mawe tripu 60 ➤ Tofali 10,000 ➤ Michango ya wananchi 1,500,000 ➤ Mchanga tripu 16. 	Saruji mifuko 60	Bati 80		
11	Maboga	Kiponzelo	Utawala	Ujenzi wa Ofisi ya kijiji	-Jengo limeshapauliwa. Kwa sasa lipo katika hatua ya umaliziaji.		Tsh 5,173,000			6,345,000	Uhaba fedha umaliziaji wa ujenzi, hivyo zianahitajika

											Tsh 16,155,000 kwa ajili ya umaliziaji.
		Makongati	Afya	Ujenzi wa Zahanati	-Hatua ya kujenga kiti na kimeshakamilika		Michango Tsh 2,560,000	-	Saruji mifuko 80		
12	Masaka	Makota	Utawala	Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji	Kiti na Kuta Zimejengwa Bado Kupauliwa na Sakafu	20,000,000	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Michango Tsh 3,000,000 ➤ Ufyatuaji Wa Matofali ➤ Ukusanyaji Wa Mawe 	-		Richard Gawe Bati 40	Mhandisi anaombwa akague Jengo kila linapofikia hatua fulani ya utekelezaji.
			Elimu	Umaliziaji wa ofisi 2 za waalimu	Umekamilika bado sakafu na varanda	5,096,000	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Michango Tsh. 3,125,000 ➤ Kufyatua tofali ➤ Kukusanya michanga ➤ Usombaji tofali 	-		Richard gawe saruji mifuko 30	
		Kaning'ombe	Afya	Ujenzi wa zahanati ya kijiji	Ufyatuaji tofali		Tofali 60,000 zimefyatuliwa	-			
			Mifugo	Ufugaji ng'ombe wa maziwa	Mradi ulianza na unaendelea	20,000,000	<ul style="list-style-type: none"> -Utengenezaji wa mazizi -Uoteshaji wa majani ya ng'ombe 	20,000,000			Tunaomba wataalamuwawe wanatembelea kwa ushauri
				Kilimo cha alizeti	Umekamilika na unaendelea	20,000,000 (kwa wanakikundi)	<ul style="list-style-type: none"> -Uandaaji wa mashamba -Kupanda na kuvuna -Ulinzi 	20,000,000			Tunaomba wataalamu wa kilimo kutembelea na kutoa ushauri
			Kilimo	Ujenzi wa ghala	Ujenzi ulikamilika ila vifaa vya uendeshaji havijakamilika	Gharama za ujenzi 56,000,000	<ul style="list-style-type: none"> -Ufyatuaji tofali -Kusogeza mawe -Kuchota maji 	56,000,000 na vifaa			Halijaanza kutumika vifaa havijitoshelezi
		Sadani	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kijiji	Kiti kimekamilika	40,000,000	Michango na fedha za kijiji Tsh. 5,600,000	-	-		
			Elimu	Ujenzi wa chumba 01 na umaliziaji wa vyumba 02 vya maabara	Kuweka shata , kufunga vioo na kupaka rangi kumekamilika	24,253,000	Kufyatua tofali Ukusanyaji wa mawe Michango Tsh. 908,000	-	-	1,090,000 (father remo, nyamande farm)	
				Ujenzi wa choo cha waalimu	Ujenzi umekalika bado madirisha, milango na	1,649,100	<ul style="list-style-type: none"> -Kusogeza tofali -Michango ya 	-	-		

				mseke sekondari	kupaka rangi		vijiji tsh. 1,283,500				
13	Kiwere	Mgera	Afya	Ujenzi wa Zahanati	Kupeleka vifaa vya ujenzi na kuandaa eneo la ujenzi	72,885,555	-Mawe tripu 54 = Tshs 2,559,000	-	-		
			Elimu Msingi	Ujenzi wa darasa la awali	Kuandaa vifaa vya ujenzi na kuandaa eneo		-Tofali 30,000 -Saruji mifuko 50	-	-		
			Elimu Msingi	Ujenzi wa choo matundu 28	Uchimbaji shimo		-Kuchimba shimo -Tofali 20,000	-	-		
		Kiwere	Afya	Ujenzi wa Zahanati	-Upelekaji wa vifaa eneo la ujenzi na kuandaa eneo	72,885,555	-Mawe tripu 21 = 210,000 -Mchanga tripu 22 = 256,000				
		Mfyome	Elimu Msingi	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 1 Ukombozi S/M	Darasa lipo katika hatua ya Bimu na darasa lingine pamoja na ofisi lipo katika hatua ya kiti.		Michango ya wananchi 1,000,000 na miradi ya kijiji 2,473,000	-	-	-	
		Mfyome	Elimu Sekondari	Ujenzi wa chumba cha maabara shule ya sekondari Kiwere	-Jengo limeshapiliwa kwa sasa lipo katikahatua ya umaliziaji		-Mawe tripu 40 = Tsh 2,400,000 -Wadau na wananchi pc 10 za bati Tsh 1,600,000 -Shule na wananchi mifuko 200 Tsh 3,000,000. -Wananchi nondo pc 40 Tshs 500,000. -Mchanga tripu 30.	-Shule Tsh 1,940,000 na Tsh 5,000,000k utengeneza madirisha		-Misumari kg 50 Tsh 150,000 -Mbao pc 350 Tsh 1,500,000 -Tshs 3,994,000 kuseti kiti na kujenga kuta	Mahitaji ya fedha umaliziaji wa jengo:- milango,dari, rangi.
		Mfyome	Utawala	Ukarabati wa ofisi ya kijiji.	Ukumbi umepigwa plasta na chumba 1 kimeshapigwa sakafu.		Miradi ya maliasili 1,400,000				
		Kitapilimwa	Utawala	Umaliaziaji wa ofisi ya kijiji	Kupaua, kuweka milango na madirisha kupiga plasta na hatua nyingine za umaliziaji.		Wananchi na miradi jumla wamechangia Tsh 2,286,000				

			Afya	Ujenzi wa Kitua cha Afya kijiji cha kitapilimwa	-Uandaaji wa eneo la ujenzi na kupeleka mawe	183,000,000 0	-Mawe tripu 15 = Tsh 1,050,000				
14	Mseke	Ugwachanya	Elimu Msingi	Ujenzi wa madarasa 2 S/M Ugwachanya	Jengo limeshapauliwa, lipu, fremu za madirisha na milango.		3,312,000	2,810,000	-Bati 60 Saruji 80		
		Wenda	Elimu Msingi	Ujenzi wa darasa 1 Wenda S/M	Jengo limeshapauliwa kwa sasa lipo katika hatua ya umaliziaji		1,490,000	1,077,000	1,791,000		
15	Kalenga	Isakalilo	Elimu Msingi	Ujenzi wa Ofisi ya Mwalimu	Hatua ya kujenga msingi	30,000,000	-Kuchimba amsingi. -Ukusanyaji mawe tripu 15. Kwa Tsh 1,050,000 -Mchanga tripu 4 kwa Tsh 210,000 -Malipo ya fundi Tsh. 700,000			-Saruji usafiri Tsh 400,000	Idara ya ujenzi kufanya ukaguzi wa ujenzi wa majengo kila baada ya hatua Fulani kukamilika.
			Biashara	Ujenzi wa fremu 6 za biashara.	Jengo lipo katika hatua ya upauaji.	12,000,000	-Kuchimba msingi. -Kusawazisha eneo la ujenzi.				
		Kalenga	Utawala	Ujenzi wa Ofisi ya kijiji	Hatua ya kuchimba Msingi.	45,000,000	-Kundaa eneo la ujenzi. -Mawe tripu 20. -Mchanga tripu 6				
			Elimu Msingi	Ujenzi wa vyoo matundu 20	Uchimbaji wa mashimo ya choo.	11,000,000	-Kuchimba mashimo 2 choo		Bati 50		
		Tosamanga	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kijiji	-Hatua ya umaliziaji.	19,000,000	-Kujaza kifusi. -1,300,000			4,000,000 -Saruji mifuko 15	
16	Ulanda	Mwambao	Afya	Ujenzi wa zahanati	Hatua ya lenta	48,165,500	18,040,000	1,149,662	Bati 100 Saruji	1,000,000	
		Mangalali	Elimu	Ujenzi wa madarasa 3	Jengo limefikia ya bimu	24,104,000	7,354,000	30,000,000	Bati 100	2,389,000	

			Msingi	Lukwambe S/M						-Bati 10	
		Ibangamoyo	Elimu Msingi	Ujenzi wa darasa 1 Ulanda S/M	Ukusanyaji wa vifaa vya ujenzi:- mawe, tofali, mchanga na kototo	25,000,000	2,930,000				Halamashauri ya Wilaya kusaidia ujenzi.
		Weru	Afya	Ujenzi wa Wodi ya wanawake	Kuandaa vifaa vya ujenzi.		-Kufyatua tofali 2000 kazi inaendelea -Kukusanya mawe tripu 15.				
		Lupalama	Utawala	Ujenzi wa Ofisi ya kijiji	Kupandisha kuta, kwa sasa zimefikia usawa wa madirisha.	35,000,000	Michango 400,000 -Tofali 500				
17	Wasa	Ufyambe	Afya	Ujenzi zhanati	Ujenzi wa boma umekamilika		10,810,000				
		Wasa	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kata	Ujenzi upo hatua ya ujenzi wa msingi		Mawe trip 42; Tofali 105,000, Wananchi wanataraji kuchangia 11,951,000				
		Ikungwe	Afya	Ujenzi zahanati	Jengo limeshapuliwa, lina vyumba 17		Mawe trip 25, Tofali 55,000, Michango Tsh 10,000,000, Mchanga trip 35			Bati 140	Wanaomba H/W kumalizia hutua iliyobaki.
			Afya	Ujenzi nyumba ya mganga	Ipo hatua ya ujenzi wa kuta		Mawe trip 15, Tofali 40,000, Mchanga trip 5	1,028,500	Bati 50, Saruji mifuko 50	Mh Diwani alichangia malipo ya fundi	Wanaomba kusaidiwa na Halmashauri
		Ulata	Elimu msingi	Ujenzi wa nyumba 2 za walimu s/m ulata	Nyumba zote 2 zimepauliwa na 1 imekamilika.		Tofali 180,000, Mawe trip 10, Bati 45 geji 28			Wachimbaji wadogo Milioni 1	Halmashauri ya Wilaya na Wahisani kusaidia saruji 20 na vioo kwa ajili ya madirisha

		Mahanzi	Elimu msingi	Ujenzi wa madarasa 4, ofisi 1 na matundu 6 ya vyoo			Tofali, Mchanga, Mawe, Michango		Bati 110, Saruji mifuko 80	Parokia Wasa Kujenga na kuezeka	
		Usengeli-ndete	Elimu msingi	Mradi wa maji	Mtaro umeshachimbwa, mabomba yameshalazwa		Kuchimba mtaro, Kununua rola 1 mpira wa maji, Kununua vifaa mbalimbali				Halmashauri ya Wilaya na Wadau kusaidia Upatikanaji wa Tanki.
			Elimu msingi	Ujenzi wa nyumba 2 za walimu s/m usengelindete	Ujenzi wa boma umekamilika						Wanaomba mifuko 30 ya saruji kwa ajili ya lipu
18	Kihanga	Kihanga	Elimu sekondari	Ujenzi wa maabara kimaiga	Jengo limepauliwa lipo katika hatua ya umaliziaji		Milioni 18,000,000	Bati ..., Saruji mifuko 100 na Rangi			Mbao za ceiling board ni gharama kubwa sana zinahitajika mbao 350
				Ujenzi wa nyumba ya mwalimu	Jengo lipo hatua ya umaliziaji		Tofali, Mchanga, Mawe, Michango Tshs. 3,302,00				Hawana saruji mifuko 22 na milango 2.
		Kidilo	Elimu Msingi	Ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 1	Jengo limepauliwa lipo katika hatua ya umaliziaji (Lipu na sakafu)		Tofali, Mchanga, Michango 2,000,000	Tshs. 4,000,000	Bati 100		Milango na madirisha bado hayajapatikana
			Elimu Msingi	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu	Hatua ya kuchimbwa msingi, ukusanyaji wa mawe, mchanga		Kuchimba Msingi, Tofali, Mawe, Mchanga, Michango Tshs. 1,000,000/=				Hakuna mabati, Mbao, Milango na madirisha
		Igangidung'u	Elimu Msingi	Ukarabati wa madarasa matano	Ukarabati wa darasa moja limekamilika na madarasa mengine unaendelea		Michango 1,428,000		Saruji mifuko 50		Michango inasuasua
			Afya	Ujenzi wa jiko la zahanati	Jengo lipo hatua ya umaliziaji		Mawe, Tofali, Mchanga			1,005,000/=	Inaitajika milango, madirisha na saruji 20.
		Chamgogo	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya	Jengo lipo hatua ya umaliziaji		Mawe, Tofali,				Inahitajika saruji

				kijiji			Mchanga				kwa ajili ya lipu
			Elimu Msingi	Ujenzi wa nyumba ya mwalimu	Ujenzi wa boma umekamilika		Mawe, Tofali, Mchanga na michango Tshs. 700,000/=				Zinahitajika bati 32, Saruji, milango na madirisha
		Makombe	Afya	Ujenzi wa wodi ya wagonjwa	Jengo lipo hatua ya umaliziaji		Mawe, Tofali, Mchanga na michango Tshs. 1,776,600				Hawana milango na madirisha
			Elimu Msingi	Ukarabati wa nyumba ya mwalimu	Jengo lipo hatua ya umaliziaji		Michango Tshs. 400,000 na mchanga trip 7		Saruji mifuko 60		
19	LUMULI	MUWIMBI	Elimu sekondari	Ujenzi wa nyumba 1 ya mwalimu	Jengo limepauliwa	18008,500	864,000	0	0	0	Wadau watoe msaada ili kumaliza jengo
				Ujenzi wa bweli la wasichana	Ujenzi wa ukuta umekamilika	132,962,500	11,200,000	0	0	0	
				Ujenzi wa maabara vyumba 3	Vyumba 2 vinafungwa vioo na chumba cha 3 ukuta unajengwa	73,500,000	9,817,9333	3,300,000	0	455,000	Wanatarajia kumaliza ujenzi wa vyumba vyote 3
			Elimu msingi	Ujenzi wa darasa 1 shule ya ulete	Jengo limepauliwa	20,164,684	16,500,000	0	0	0	Wadau watoe msaada ili kumaliza ujenzi
		lumuli	Elimu msingi	Ujenzi wa matundu 16 ya choo	Ujenzi umekamilika bado kuweka milango na kupakarangi	18,385,000	6,74,000	9,500,000	0	1,472,500	Serikali itoe mchango wake
		lumuli	Elimu msingi	Ujenzi wa madarasa shule ya Mkondo B Lugema	Kusogeza vifaa	59,259,000	13,200,000	0	0	0	Wanafunzi wa lugema wanatembea umbali mrefu kwende shuleni
		lumuli	Elimu msingi	Ukarabati wa vyumba 6 vya madarasa na ofisi 3		32,856,000	0	0	0	0	

20	Lumuli	Itengulinyi	Elimu msingi	Ukarabati wa vyumba vya madarasa 4		0	0	0	0	0	Serikali itoe mchango wake shughuli ni kubwa
		Itengulinyi	Elimu msingi	Ujenzi wa madarasa 2	Kufunga madirisha na milango	12,000,000	1,1200,000	0	0	850,000	
		Isupilo	Elimu msingi	Ukarabati wa vyumba 2	Vyumba vimepauliwa	2,642,400	3,660,000	0	0	0	Fedha hazitoshi ili kukamilisha ujenzi
		Isupilo	Elimu msingi	Ukarabati wa chumba 1 shule ya Masumbo		2,000,000	0	0	0	0	Mchango mkubwa ni kutoka mission serikali itoe mchango wake
		lumuli	Elimu sekondari	Ukarabati wa jengo la utawala		6,460,500	0	0	0	0	Jengo lina hali mbaya
		Muwimbi	Afya	Ujenzi wa zahanati	Ujenzi umekamilikaBado thamani za ofisini	88,000,000	59,130,000	5,869,000	0	25,000,000	Serikali isaidie kununua thamani
		Lumuli	Afya	Ujenzi wa jengola mama na mtoto	Ujenzi wakuta upo katikangazi ya linta	21,698,298	1,721,000	5,562,298	0	159,000	Ujenzi unaendelea
		Itengulinyi	Afya	Ujenzi wazahanati	Jengo limepauliwa	90,000,000	12,155,000	2,732,500	2,394,000	469,000	
		Isapilo	Afya	Ujenzi wa zahanati	Jengo limepauliwa	90,000,000	28,210,000	4,728,148	2,500,000	4,693,000	Serikali inaombwa kusaidia ili kukamilisha ujenzi
21	Maguilwa	Ndiwili	Elimu msingi	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na ofisi 1	Jengo limapauliwa na ukarabati unaendelea	56,000,000	6,000,000	0	1,200,000	48,800,000	
		Ndiwili	Elimu msingi	Utengenezaii madawati 93	Madawati 93 yametengenezwabado 20	5,650,000	2,300,000	2,350,000	0	0	
		mlanda	Elimu msingi	Ujenzi wa choo	Shimo limekamilika	8,500,000	1,835,000	0	0	0	Kuna una upungufu wa shilingi 6,665,000
		mlanda	Elimu msingi	Ujenzi wa madarasa	Ujenzi umekamilika	12,844,000	6,544,000	0	0	0	Kuna upungufu wa shilingi 6,300,000

		Negabihi	Elimu msingi	ujenzi wa choo	Shimo limechimbwa na kujengwa	5,700,000	5,400,000	0	0	300,000	Kuna upungufu wa shilingi 3,300,000 ili kukamilisha ujenzi
		Negabihi	Utawala	Ujenzi wa ofisi ya kijiji	Wanaendelea na ukalabati wa jengo	9,500,000	9,300,000	0	0	200,000	Wanaomba kusaidiwa kiasi cha shilingi 4,00,000 ili kukamilisha ujenzi
		Mlanda	Afya	Ujenzi wa zahanati	Msingi umejengwa	152,605,000	690,000	0	1,760,000	1,200,000	Wataalam wa ujenzi wanaombwa kufika eneo husika ili kupata gharama halisi ya ujenzi

Imeandaliwa na:

Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji

Iringa