

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI YA MWAKA 2020 – 2025 KWA KIPINDI CHA JANUARI 2021-JUNI 2021

UTANGULIZI

Mpango wa utekelezaji wa ilani ya uchaguzi Mkuu ya CCM kipindi cha Januari – Juni 2021 ambao unaarifu juu ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za kiuchumi na kijamii kwa kipindi cha Januari hadi Juni 2021. Mpango huu unagusa sekta muhimu za Kilimo umwagiliaji na ushirika, Mifugo na uvuvi, Viwanda na biashara, Ardhi na maliasili, Elimu ya msingi, elimu ya Sekondari, Afya, Maendeleo ya jamii, na utawala bora ambapo ujenzi wa miundombinu mbalimbali ya umwagiliaji, maghala, mabirika, madarasa, maabara, Mabweni, Zahanati, vituo vya afya, mawodi ya wanaume, wanawake na watoto, Matundu ya vyoo na ununuzi wa madawati umefanyika.

Katika kuteleza mpango huu katika kipindi hicho Jumla ya Tsh 4,642,758,198.07/= zitatumika katika kutekeleza shughuli na miradi mbalimbali katika sekta tajwa hapo juu. Mpango huu unatokana na malengo na maelezo ya Ilani yaliyopo katika Ilani ya Chama cha Mapinduzi y a mwaka 2020. Shughuli zilizotekelezwa katika mpango wa ilani wa mwaka 2021 zimeoneshwa katika majedwali hapa chini:-

SEKTA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA

N A	SEKTA/SER A	IBAR A	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
2.	SEKTA ZA UZALISHAJI MALI: Kilimo cha kisasa ndio msingi katika kujenga uchumi na kina nafasi ya kimkakati katika kukuza ustawi wa	33	Kutumia uongozi shirikishi katika kusimamia kilimo na kuwafikishia wakulima vijijini maarifa yanayohusu kanuni za kilimo bora cha mazao wanayolima.	Kutoa mafunzo kwa wanavikundi 4,460 vya wakulima juu ya kanuni za kilimo bora cha mazao ya chakula na biashara katika vijiji 134 kwa kupitia mashamba darasa 423 ifikapo Desemba 2021	Mafunzo ya kilimo bora yametolewa kwa wakulima 4,521 kupitia mashamba darasa 412 katika vijiji 113	3,500,000	Kazi inaendelea na utekelezaji kwa ushirikiano kati ya Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo

Taifa.		Kuongeza upatikanaji na utumiaji wa pembejeo za kilimo, hususan mbolea, mbegu na miche bora na kuweka mfumo utakaohakikisha upatikanaji wa pembejeo hizo kwa wakulima.	Kuandaa mahitaji ya pembejeo na kusimamia ugawaji wa pembejeo kwa kutumia wauza pembejeo katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Usimamizi wa usambazaji wa pembejeo umefanyika, kiasi cha tani 9,322 za mbolea, tani 3,309 za mbegu zimesambazwa kwa wakulima, tani 2218 za viuakuvu, lita 6421 za viuadudu lita 9273 za viuagugu zimesambazwa kwa kwa msimu wa kilimo 20/21	750,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
			Kutoa mafunzo ya namna bora ya matumizi ya pembejeo kwa wakulima 61,345 ifikapo Desemba 2021	Mafunzo ya matumizi bora ya pembejeo yametolewa kwa wakulima wapatao 56,273	4,000,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
			Kuongeza idadi ya wauza pembejeo za kilimo kutoka 43 hadi 52 vijijini na kuwapa elimu ya utunzaji na usambazaji wa	Jumla ya wauza pembejeo 9 wameongezeka kwa kipindi cha Januari-June na kufanya idadi	350,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo

				pembejeo za kilimo	ya wauza pembejeo kufikia 52		
				Kuwawezesha wakulima 23 Kuzalisha mbegu za kuazimia ubora (QDS) pamoja na kahawa vikonyo ifikapo Desemba 2021.	Wakulima 23 wamawezeshwa a kuzalisha mbegu za kuazimia ubora za mazao ya alizeti na soya. Tani 18.4 za mbegu zinatarajiwa kupatikana.	2,000,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia Shirika la Clinton Foundation
		Kuongeza upatikanaji na matumizi ya zana za kilimo kwa kuishirikisha sekta binafsi, kuhamasisha na kuwezesha vikundi vya wakulima, hususan vijana kupata mikopo ya pembejeo na zana za kilimo kutoka kwenye Mfuko wa Pembejeo.		Kuhamasisha vikundi vya wakulima 12 Kununua matrekta ya mkono (Power tillers) 12 Na matrekta makubwa 8 ifikapo Desemba 2021	Powertiller 1 imenunuliwa kwa ajili ya kikundi cha Upendo kilichopo Magombwe Skimu ya Mlenge	2,000,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo pamoja na wakulima
				Kuongeza idadi ya wakulima wanaotumia zana zinazokokotwa na wanyamakazi toka 186,000 hadi 372,000 ifikapo Desemba 2021	Wadau wamawezesha ununuzi wa ox-plough 8 na mikokoteni 6 wadau wilionunua ni INADES Formation Tanzania na CARITAS	1,500,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo

				Kutoa elimu ya matumizi ya zana bora za kilimo kwa vikundi 26 vya wakulima ifikapo Desemba 2021	Elimu ya matumizi ya Paddy Thresher na Reaper imeweza kutolewa katika vikundi 43 katika Skimu za Powaga na Idodi	500,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
				Kusimamia usambazaji wa mbegu bora kwa wakulima 81,036 ifikapo Desemba 2021	Wakulima 11,250 walipatiwa mbegu bora za mahindi na nyanya katika kata 9 na vijiji 30	1,000,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau wa Bayer Tanzania
			Kuhamasisha uzalishaji wa mazao ya kilimo ya aina zote, hususan mazao makuu ya biashara, mazao ya chakula, mboga na matunda, mbegu za mafuta na muhogo ili mavuno makubwa ya kila zao	Kuongeza uzalishaji wa zao la mahindi kutoka tani 340259.3 hadi tani 400,305 Zao la Tumbaku kutoka tani 160.42 Hadi tani 320.84, alizeti kutoka tani 26,993.1 hadi tani 32,800. Mpunga kutoka tani 85,005.28 hadi tani 102,416, Maharage kutoka tani 27,516.6 hadi tani 36,688.8 Viasi mviringo kutoka tani 35,733.6	Uhamasishaji wa mazao ya chakula na biashara umefanyika na matarajio ni kuvuna tani 623,238 za mazao ya chakula na Tani 81,655 za mazao biashara.	2,500,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo

			yapatikane ifikapo Mwaka 2025 kwa viwango vinavyopimika.	hadi tani 36,216, Parachihci kutoka tani 139.3 hadi tani 153, Pamba kutoka tani 8 hadi 15, Korosho kutoka tani 9.8 hadi 13.5, Soya kutoka tani 350.61 hadi tani 400, Ufuta kutoka tani 73.1 hadi tani 100 ifikapo Desemba 2021			
			Kuweka msukumo mkubwa wa kilimo cha umwagiliaji maji katika maeneo stahiki ili kuhakikisha kwamba ifikapo mwaka 2025 karibu asilimia 25 ya mahitaji yetu ya chakula inapatikana kwa njia ya kilimo hicho.	Kuongeza miradi ya umwagiliaji kutoka hekta 19,731.9 hadi 23,215 na kuongeza skimu za umwagiliaji kutoka 23 hadi 35 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya hekta 167 za umwagiliaji zimeongezaka baada ya ukarabati wa skimu ya Umwagiliaji Mafuruto kufanyika. ,udhibiti wa banio la asili skimu ya Mkombozi na kurudisha mto kwenye njia yake ya asili katika skimu ya Magozi	219,000,000	Shughuli zimetotelezwa kwa ufadhili wa serikali ya Japan kupitia JICA hususani mfuko wa FACF na Mapato ya ndani ya Halmashauri
				Kufanya usanifu na upembuzi yakinifu wa miradi 2 ya	-Uchunguzi wa awali (base line study) kwa ajili	5,000,000	Shughuli hizi zinaendelea na utekelezaji kwa

				umwagiliaji ifikapo Desemba 2021.	ya maandalizi ya upembuzi yakinifu (feasibility study) umefanyika katika Skimu za Mkombozi, Magozi na Mlenge		kushirikiana na Wizara ya kilimo, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji, Halmashauri ya Wilaya na ASDP II kupitia wadau mbalimbali
				Kuhamasisha na kutoa elimu kwa wananchi juu ya kilimo cha umwagiliaji katika vijiji 5 ifikapo Desemba 2021	Elimu ya matumizi sahihi ya maji na miundombinu ya umwagiliaji imetolewa katika vijiji 3 ambavyo ni Kiwere, Lugamga, Mlambalasi na Cherehani mkoga	2,700,000	Kazi inaendelea kufanyika na Halmashauri kwa kushirikiana na Tume ya Taifa ya Umagiliaaji
				Kuongeza vitendea kazi (Usafiri - Pikipiki) kwa maafisa ugani kutoka 8 hadi 13 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya wataalamu wa ugani 10 wamepatiwa usafiri –pikipiki ili kuongeza ufanisi wa utendaji wa kazi	25,000,000	Kazi imetekelezwa kwa ushikiano wa FAO TANZANIA na CUAMM na Halmashauri
			Kuimarisha huduma za udhibiti wa	Kutoa mafunzo na maelekezo rejea kwa wataalam wa ugani	Wataalamu wapatao 56 wamepatiwa	1,000,000	Kazi imetekelezwa kwa ushirikiano

			visumbufu na magonjwa ya mimea kwa kujenga uwezo wa kudhibiti visumbufu vya mazao mara vinapojitokeza ili kumwezesha mkulima kupunguza upotevu wa mazao kabla na baada ya mavuno.	80 ili kuboresha utaalum ifikapo Desemba 2021	mafunzo rejea kupitia mradi wa CARE na World Vision		wa Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
				Kuendesha kampeni za uelewa kwa vijiji 94 juu ya kuelewa na kutambua dalili za visumbufu vya magonjwa ya mimea ifikapo Desemba 2021.	Mafunzo ya utambuzi, utoaji taarifa na udhibiti wa visumbufu vya magonjwa ya mimea yametolewa katika vijiji 39, jumla ya wakulima 2,126 wamepatiwa mafunzo	2,800,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
				Kutoa elimu ya kupunguza upotevu wa mazao kabla na baada ya mavuno kwa wakulima 61, 235 katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Wakulima 21,270 katika Tarafa za Pawaga, Idodi, Kiponzelo na Mlolo wamepatiwa elimu ya kukabiliana na upotevu wa mazao wakati na baada ya mavuno	900,000	Kazi hii inaendelea kutekelezwa na Halmashauri pamoja na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo

			Kuhamasisha ujenzi na matumizi ya maghala bora ya kuhifadhia mazao na kutoa mafunzo juu ya teknolojia sahihi za hifadhi bora kwa lengo la kupunguza upotevu wa chakula. Mpango mkakati uandaliwe wa kupanua hifadhi ya mazao ya chakula katika maeneo ya nchi ambako mazao ya chakula yanalimwa kwa wingi	Kuhamasisha matumizi ya maghala 8 ya hifadhi ya chakula yaliyoko katika vijiji 8 ifikapo Desemba 2021	Ghala moja la Isele limeanza kuhifadhi Mpunga hivyo wakulima wameanza kuweka Nafaka ghalani mpaka sasa hivi wameweka STEKI MOJA	5,000,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
				Kutoa mafunzo juu ya kuanzisha mfumo wa stakabadhi ghalani kwa wakulima 360 katika vijiji 6 ifikapo Desemba 2021	Elimu imetolewa kwa wakulima 256 katika vijiji vya Isele, Luganga, Idodi na Tungamalenga	1,155,500	Utekelezaji unaendelea kwa ushirikiano wa Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
			Kuimarisha usindikaji wa mazao mbalimbali katika ngazi ya kaya ili kuongeza	Kuhamasisha na kutoa elimu ya usindikaji wa mazao ya kilimo na mifugo kwa vikundi 11 vya wakulima katika vijiji 11 ifikapo Desemba	Elimu ya usindikaji wa mazao imetolewa katika vikundi 6 katika vijiji vya Mangawe,	2,200,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo

			thamani na muda wa matumizi na upatikanaji wa chakula kwa ujumla.	2021	Luganga, Ismani, Mibikimitali, Ilambilole, na Chamdindi kuhusu umuhimu wa kusindika mazao kabla ya kuyauza ili kuongeza thamani ya zao.		
				Kuanzisha na kuviwezesha vikundi 6 vya usindikaji wa mazao ya kilimo na mifugo katika vijiji 6 ifikapo Desemba 2021	Vikundi vitatu vimeanzishwa kwa ajili ya kufungua viwanda vidogovidogo vya usindikaji wa mazao ya ufuta kama vile Alizeti na Karanga katika Tarafa ya Isimani	3,000,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo
			Kusimamia utaratibu wa mashindano ya kilimo kinachozingatia kanuni bora za kilimo kati ya vijiji, kata, tarafa, wilaya	Kushindanisha wakulima katika ngazi mbalimbali ikiwa ni vijiji 134 kata 28 na tarafa 6 mara moja kila mwaka na kupata wakulima watakaoshiriki katika	Shughuli za maonyesho ya nane nane zimesitishwa kwa mwaka 2021	0	Kazi kwa msimu wa 2021 haipo

			na mikoa.	maonyesho ya nanenane kikanda Jijini Mbeya ifikapo Desemba 2021. Pia kuanzisha maonesho ya Nane Nane katika ngazi ya kata			
			Kuimarisha uongozi wa Vyama vya Ushirika na kuvijengea uwezo kujiendesha kwa ufanisi.	Kutoa mafunzo kwa vyama vya ushirika 30 juu ya usimamizi na uendeshaji wake ifikapo Desemba 2021.	Jumla ya vyama 17 vya Ushirika (10 vya SACCOS na 7 vya AMCOS) vilipatiwa mafunzo ya uendeshaji na usimamizi kwa wajumbe wa bodi 119 katika vyama vyote kwa kuzingatia Sheria za vyama vya Ushirika Na 6 ya mwaka 2013.	2,035,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri kwa kushirikiana na Tume ya maendeleo ya ushirika na IFCU, ASDP II Utekelezaji kwa vyama 13 unaendelea.
			Kuimarisha shughuli za ukaguzi na usimamizi wa Vyama vya Ushirika nchini.	Kufanya ukaguzi wa mahesabu na uendeshaji wa vyama vya ushirika 38 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya vyama 17 vimekaguliwa zikiwemo SACCOS 9, AMCOS 6, Maziwa 1 na Maduka mawili	2,050,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri kwa kushirikiana na Halmashauri na Tume ya maendeleo ya ushirika na COASCO

	<i>Sekta ya Umwagiliaji</i>	34	Kuendelea kutekeleza umwagiliaji kupitia Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo kwa kuongeza eneo lenye miundombinu ya umwagiliaji kutoka hekta 326,492 za Juni 2010 hadi hekta 1,000,000 ifikapo mwaka 2015 na hivyo kujitosheleza kwa zao la mpunga. Sekta binafsi itashirikishwa katika uendelezaji na uwekezaji kwenye kilimo cha umwagiliaji.	Kuongeza eneo lenye miundombinu ya umwagiliaji kwa kiwango cha Hekta 23,215 za mpunga na mazao mengine ifikapo Desemba 2021	Jumla ya hekta 167 za umwagiliaji zimeongezaka baada ya ukarabati wa skimu ya Umwagiliaji Mafuruto kufanyika.	200,000,000	Shughuli zimetelezwa kwa ufadhili wa serikali ya Japan kupitia JICA hususani mfuko wa FAF
				Kuboresha/kukarabati miundombinu ya umwagiliaji kwa kuongeza idadi ya scheme za umwagiliaji kutoka 25 hadi 35 ifikapo Desemba 2021	-Umefanyika ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji katika skimu za umwagiliaji za Magozi, Mlenge na Mkombozi ambazo ziliathiriwa na mafuriko ya msimu wa 2019/2020 na kuongeza eneo la umwagiliaji kwa Ha. 1,400	20,000,000	Kazi hii imetelezwa na Halamshauri ya Wilaya kwa kushirikiana na wananchi

			Kujenga na kukarabati mabwawa ya kuvuna na kuhifadhi maji ya mvua na mito kwa ajili ya umwagiliaji;	Kukarabati bwawa 1 la kuvuna na kuhifadhi maji ya mvua na mito kwa ajili ya umwagiliaji katika kijiji cha mgama ifikapo Desemba 2021.	Utafutaji wa fedha kwa ajili ya ukarabati wa bwawa la Mgama unaendelea kwa kushirikisha wadau	0	
			Kuhamasisha uanzishaji na uimarishaji wa vikundi vya ushirika wa wafugaji.	Kuimarisha uanzishaji wa vikundi 6 vya ushirika wa wafugaji ifikapo Desemba 2021.	Vikundi 3 vya wafugaji wa maziwa vyenye jumla ya wanachama 17 vilihamasishwa na kujiunga katika Ushirika wa Maziwa uliopo wa (Iringa Dairy Cooperative Society)	2,500,000	Kazi hii imefanywa na Halmashauri na Tume ya Maendeleo ya Ushirika.
4.	SERA YA UWEZESHAJI WANANCHI KIUCHUMI Kuendelea kutekeleza sera ya uwezeshaji wa wananchi kiuchumi.	76	Kuendelea kutekeleza sera ya uwezeshaji wa wananchi kiuchumi kwa kuchukua hatua zifuatazo:-				
			Kuendeleza utekelezaji wa Mfumo wa	Kutoa mafunzo juu ya kuanzisha mfumo wa stakabadhi	Mafunzo yametolewa kwa wakulima	600,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri

			Stakabadhi ya Mazao Ghalani.	ghalani kwa wakulima 7,500 katika vijiji 12 ifikapo Desemba 2021	wa mpunga katika ghala la Isele na shughuli ya uhifadhi imeanza.		na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo pamoja na Tume ya Ushirika
			Kuhamasisha uanzishwaji wa ushirika wa kuweka na kukopa (SACCOS na VICOBA), wa mazao, ujenzi, uvuvi, biashara na aina nyingine za ushirika ili wananchi wengi zaidi wajiunge na ushirika na wawezeshwe kimtaji kupanua shughuli zao za uzalishaji mali. Serikali izingatie kwa ukamilifu uzoefu ambao umepatikana katika eneo	Kuimarisha SACCOS 28 zilizopo na kuhamasisha wananchi kujiunga na SACCOS katika vijiji 25 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya SACCOS 12 ziliimalishwa kwa kuongeza wanachama 82 katika vyama vyao na kuongeza mtaji wa Hisa kwa kufikia kiasi cha Tsh 1,640,000/=	1,435,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na ASDP II kupitia wadau mbalimbali wa kilimo pamoja na Tume ya Ushirika

			hili la ushirika na iandae wataalam wengi wa ushirika ambao wataajiriwa kuimarisha na kuboresha sekta ya ushirika nchini kote				
			Kuimarisha usimamizi na matumizi ya fedha za Mfuko wa Maendeleo ya Wanawake na Vijana katika Halmashauri zote ili uweze kuwanufaisha vijana wengi zaidi kupitia SACCOS zao.	Kutoa mikopo kwa vikundi 10 na kuuendelea kuwahamasisha vijana katika vijiji kujiunga katika vikundi vya uzalishaji mali ili waweze kupata mikopo kupitia SACCOS ifikapo Desemba 2021 .	Halmashauri imeanzisha SACCOS moja ya Vijana yenye jumla ya wanachama 106, Me 86 na Ke 20.Lengo ikiwa ni kuwawezesha vijana kupata mikopo yenye riba nafuu pamoja kuanzisha shughuli za kiuchumi za pamoja	1,050,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri, Tume ya maendeleo ya Ushirika.Heifer na Restless Development
			Kushirikiana na wadau wengine katika kuimarisha	Kuhamasisha vikundi 2 vya vijana kujiunga na SACCOS na kuendelea kutoa elimu ya umuhimu	Jumla ya Vikundi 13 vilihamasishwa na kuanzisha Ushirika wa	1,500,000	Kazi hii imetekelezwa na Halmashauri na Tume ya maendeleo ya

			vyama vya vijana vya ushirika wa akiba na Mikopo (SACCOS) ili viweze kutoa mikopo yenye masharti nafuu kwa vijana. Umuhimu wa kulipa mikopo kwa wakati utasisitizwa.	wa kulipa mikopo kwa wakati ifikapo Desemba 2021.	vijana wa Iringa(Iringa Youth Saccos) wenye jumla ya wanachama 106 Me 86 na Ke 20 na kupatiwa usajiri wa mpito kwa mujibu wa Sheria ya Ushirika Na 6 ya mwaka 2013.		ushirika.Restless na Heifer
JUMLA NDOGO						332,086,500	

SEKTA YA MIFUGO NA UVUVI

N A	SEKTA/SER A	IBAR A	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
	<i>Mapinduzi ya Mifugo</i>	38	Kuelimisha wafugaji uwiano kati ya idadi ya mifugo na kutenga maeneo Kutenga, kupima na kumilikisha maeneo ya shughuli za ufugaji kwa	Kuelimisha wafugaji uwiano kati ya idadi ya mifugo na maeneo katika vijiji 5 pamoja uboreshaji wa nyanda za malisho ifikapo Desemba 2021	Halmashauri imetoa elimu kwa wafugaji 2,179 juu ya kuboresha uwiano wa mifugo na maeneo ya malisho kwa lengo la kuongeza tija sambamba na	500,000	Fedha hizi zimetolewa na wadau wa urasimishaji ardhi wa LTA USAID

			wafugaji katika halmashauri zote nchini		uboreshaji nyanda za malisho katika vijiji 8 vya Mbugani, Mboliboli, Izazi, Kibena, Lumuli, Ibangamoyo, Kikombwe, Kaning'ombe na Sadani		
				Kutenga, kupima na kumilikisha maeneo ya malisho hekta 20 kwa vijiji 5 ifikapo Desemba 2021	Halmashauri Imetenga, kupima na kumilikisha maeneo ya malisho hekta 1,402.43 kwa ufadhili wa Mradi wa urasimishaji ardhi vijijini LTA katika vijiji 6 vya Kibena, Lumuli, Ibangamoyo, Kikombwe, Kaning'ombe na Sadani	3,000,000	Fedha zimetolewa na mradi wa kurasimisha ardhi vijijini LTA USAID

	<p>Sekta3 ya mifugo ni miongoni mwa sekta muhimu katika ukuaji wa uchumi Kutokana na umuhimu huo, ni dhahiri kuwa ipo haja ya kuendelea kuimarisha ufugaji wa kisasa na kuchakata/ku sarifu bidhaa za mifugo kwa ajili ya mahitaji ya ndani, ikiwemo ya lishe bora, na usafirishaji nje.</p>					0	
			<p>Kuanzisha mashamba darasa(FFS) na usambazaji wa teknolojia za mifugo ili kuwa na malisho ya kutosha</p>	<p>Kuanzisha mashamba darasa 5 (FFS) sambamba na usambazaji wa teknolojia za mifugo ili kuongeza malisho kwa mifugo ifikapo Desemba 2021</p>	<p>Halmashauri imeanzisha mashamba darasa mapya ya malisho katika vijiji 4 vya Ifunda, Tosamaganga, Mangalali na</p>	0	<p>Mapato ya ndani</p>

					Nzihi kwa lengo la kuboresha lishe kwa mifugo na kipato.		
			Serikali isimamie kwa ufanisi mkubwa mradi wa kuboresha koosafu ya mifugo kama hatua ya kueneza ufugaji wa kisasa wenye tija kubwa.	Kuhamasisha mradi wa kuboresha koosafu za mifugo kwa kutumia madume bora na uhimilishaji kwa vijiji 4 ifikapo Desemba 2021	Halmashauri kwa kushirikiana na wadau wa ABEA na Heifer International imeendelea kuboresha koosafu kwa kutumia madume bora 3 kijiji cha Ilolompya na kwa njia ya uhimilishaji vijiji vya Kiponzelo, Ifunda, Kaning,ombe, Lyamgungwe, Lwato na Mgama ambapo ng'ombe 201 walihimilishwa.	1,300,000	-
			Kuendeleza elimu kwa Wafugaji ili wajue kuwa mifugo waliyonayo ni	Kutoa mafunzo kwa wafugaji juu ya ufugaji wenye tija pamoja na athari za kutohamahama katika vijiji 5 ifikapo	Halmashauri imetoa mafunzo ya ufugaji bora wenye tija na usio wa	500,000	Shughuli hii imefanyika kwa kushirikiana na wadau na azaki za kimaendeleo ya mifugo

			mali inayoweza kuvunwa katika umri na uzito muafaka unaokidhi mahitaji ya soko, ili kuwaondolea umaskini wao badala ya kuridhika na wingi wa mifugo iliyo duni na maisha ya kuhamahama.	Desemba 2021	kuhamahama kwa wafugaji 795 wa vijiji 4 vya Mboliboli, Kitisi, Mbugani, Makadupa na Ikengeza.		
			Kufufua na kujenga majosho na malambo mapya kwa ajili ya mifugo na kuhimiza uogeshaji endelevu	Kujenga na kukarabati majosho 2, machinjio ndogo 1, kisima kirefu 1, lambo 1 na mabirika 3 kwa ajili ya mifugo na kuhimiza uogeshaji endelevu katika vijiji 6 ifikapo Desemba 2021	Halmashauri imefanya uhakiki wa majosho 21 yenye kuhitaji ukarabati na majosho 2 yamekarabatiwa katika vijiji 2 vya Nyakavangala na Wasa. Pia umefanyika ufuatiliaji wa ujenzi wa kisima kirefu 1 katika kijiji cha Usolanga kilichofikia	59,350,000	Fedha hizi zinatolewa na Wizara ya Mifugo na Uvuvi kitengo cha uendelezaji majosho nchini

					hatua ya umaliziaji na ujenzi wa birika 1.		
			Kuimarisha huduma za ugani na mafunzo ya wataalamu na wafugaji.	Kutoa mafunzo ya ukaguzi wa nyama na ngozi, ufugaji bora wa mifugo wenye tija kwa maafisa ugani 10, wachinjaji 6 na wafugaji 6 ifikapo Desemba 2021	Mafunzo na ukaguzi wa wachunaji na ukaguzi wa nyama yametolewa kwa wataalam 6 na wachunaji 12 ili kuimarisha ubora wa ngozi katika machinjio ya ya Igingilanyi	500,000	-
			Kuimarisha huduma za afya ya mifugo kwa kudhibiti magonjwa ya mifugo hasa ya milipuko na uanzishwaji wa Maeneo Huru kwa Magonjwa ya Mifugo.	Kuendelea kutoa chanjo na tiba mbalimbali kwa ng'ombe 95,097, Mbuzi 78,000, kondoo 6,715, Punda 5,749, Nguruwe 15,281 na kuku 728,387 ili kudhibiti magonjwa ya mifugo ifikapo Desemba 2021.	Halmashauri imetoa chanjo ya Homa ya mapafu ya ng'ombe (CBPP) ng'ombe 36,780 na chanjo ya Mdondo na Mahepe kwa kuku 569,421 katika vijiji na kata kila baada ya miezi 3. Aidha tiba mbalimbali za	1,500,000	-

					mifugo zimetolewa kwa ng'ombe 56,006, mbuzi 33,871, kondoo 2,163, punda 498, nguruwe 8,951 na kuku 342,091		
			Kuhamasisha uanzishaji na uimarishaji wa vikundi vya ushirika wa wafugaji.	Kuimarisha uanzishaji wa vikundi 2 vya ushirika wa wafugaji katika kata 2 za Ifunda na Nzihi.	Halmashauri imeendelea kuimarisha Vikundi 2 vya ushirika wa wafugaji ng'ombe wa maziwa Ifunda (IDCO) na kikundi cha wafugaji Nzihi kwa kutoa mafunzo kwa wafugaji 56 ili kuwajengea uwezo ili kusimamia na kujiendesha kwa faida	610,000	-
	Tanzania ina fursa maalum ya kuendeleza uchumi wake kupitia rasilimali	43				0	-

	zilizo katika bahari, maziwa, mito na mabwawa kama vile uvuvi na ufugaji wa samaki na mazao mengine						
		(p)	Kushirikiana na wadau wa ufugaji samaki ili kuongeza uzalishaji wa samaki kwa kujenga mabwawa ya kufugia samaki	Kutoa elimu ya ufugaji wa samaki kwa wafugaji 35 na uchimbaji wa mabwawa ya ufugaji wa samaki 15 ifikapo Disemba, 2021	Halmashauri imeendelea kutoa elimu ya ufugaji bora wa samaki katika mabwawa ya kuchimbwa kwa wafuhaji 59 walioko katika vijiji vya Ikuvilo, Igangidung'u, Mgama, kihanga Kiponzelo, Wasa, Lyamgungwe na Kiwere sambamba na kuchimba mabwawa 9 bora na kuyapanda samaki bora aina ya Perege,	1,400,000	Elimu ya ufugaji bora wa samaki imefadhiliwa mradi wa shirika lisilo la kiserikali la World Vision kwa kumsafirisha na kumkimu mkufunzi

					sato na kambalen katika vijiji 6 vya Ikuvilo, Kihanga, Igangidung'u, Mgama, Wasa na Tangangozi		
		(i)	Kuanzisha na kuimarisha vikundi vya ulinzi shirikishi vya kudhibiti uvuvi haramu	Kuimarisha vikundi 10 vya kudhibiti uvuvi haramu katika bwawa la Mtera ifikapo Desemba, 2021	Halmashauri imeimarisha vikundi 7 vya ulinzi shirikishi katika bwawa la Mtera kwa kuwajengea uwezo wa kupambana na uvuvi haramu pamoja na matumizi ya zana za uvuvi zinazoharibu mazalia ya samaki na uharibifu wa mazingira katika kata za Izazi na Migoli	450,000	Halmashauri imegaramia mafuta ya boti kwa ajili ya shughuli za kudhibiti uvuvi haramu
JUMLA NDOGO MIFUGO NA UVUVI						68,110,000	

SEKTA YA VIWANDA NA BIASHARA

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
	(i) Viwanda:- Chama Cha Mapinduzi kinatambua kuwa sekta ya viwanda ni nguzo muhimu katika kukuza uchumi wa nchi, kukuza pato la mwananchi,	49	.Kujenga na kuimarisha ujuzi katika biashara na kuweka msukumo zaidi katika kutumia fursa za masoko.	Kuendelea kuwawezesha sekta binafsi 10 kushiriki katika maonyesho ya Biashara ifikapo Desemba 2021.	Sekta binafsi 11 zimeshiriki katika maonyesho ya bidhaa za viwanda vya ndani chuo kikuu cha Mkwawa Iringa 2021.	300,000	
	kupunguza umasikini na kuongeza uwezo wa Taifa kujitegemea		Kuandaa taarifa kuhusu fursa za uwekezaji katika miradi ya maendeleo ya viwanda nchini. Kujenga na kuimarisha ujuzi katika biashara na kuweka msukumo zaidi katika kutumia fursa za masoko	Kutangaza wasifu wa uwekezaji (investment Profiles) kwa wadau mbalimbali ili waelewe fursa za uwekezaji zilizopo katika Wilaya kupitia mikutano 2 ya uhamasishaji. ifikapo Desemba 2021	Umefanyika Mkutano 1 kwa ajili ya kutangaza wasifu wa uwekezaji (investment Profile) kwa wadau mbalimbali ili waelewe fursa za uwekezaji zilizopo	600,000	

	(ii) Viwanda Vidogo	50	Kuongeza mchango wa viwanda vidogo na biashara ndogo (SMEs) katika pato la Taifa kutoka asilimia 33 ya GDP hivi sasa kufikia asilimia 40 mwaka 2021.	Kuhamasisha matumizi ya zana na teknolojia bora kwa wafanya biashara wadogo 120 ili kuzalisha bidhaa bora kwa gharama nafuu ifikapo Desemba 2021	Vijana 60 wameshapatiwa mafunzo kutoka shirika la SIDO na kununua mashine za teknolojia rahisi. Aidha viwanda vidogo 12 vikiwemo vya kuongeza thamani mazao ya nafaka 7, samani 4 na mbao 1. vimeanzishwa katika Halmashauri	280,000	
			Kuendeleza miundombinu ya viwanda vidogo na biashara ndogo.	Kutenga na kuyaendeleza maeneo kwa ajili ya viwanda vidogo 4 na Biashara ndogo	Maeneo ya biashara ndogondogo katika eneo la ujenzi wa stendi ya mabasi Migoli	10,000,000	

				8 ifikapo Desemba 2021	na eneo la burudani Igingilanyi yanayotengwa kwa ajili ya wafanyabiashara wadogowadogo		
		51	Kutoa mafunzo ya kuwajengea uwezo wajasiriamali kuhusu mbinu za kuyafikia masoko ya nje.	Kutoa mafunzo ya kuwajengea uwezo vikundi 4 vya wajasiriamali kuhusu mbinu za kuyafikia masoko ya nje ifikapo Desemba 2021.	Vikundi 2 vya wajasiriamali vya Tanangozi na Mbuyuni vimejengewa uwezo kuhusu mbinu za kuyafikia masoko ya nje	120,000	
	(iv) Mapinduzi ya Kilimo		Kuratibu na kuhamasisha ushiriki wa wajasiriamali wa Tanzania katika maonesho ya biashara ya kimataifa ndani na nje ya nchi.	Kuendelea kuviunganisha vikundi 18 vya wajasiriamali na mitandao mbalimbali ya masoko ifikapo Desemba 2021	Vikundi 5 vya wajasiria mali vimeunganishwa na mitandao mbalimbali ya masoko	260,000	
	(v)	52	Kufanya utafiti wa masoko na bei ili kupanua wigo wa mahitaji ya masoko ya bidhaa zetu.	Kuendelea kuviunganisha vikundi 9 vya wajasiriamali na mitandao mbalimbali ya masoko ifikapo Desemba 2021.	Vikundi 5 vya wajasiria mali vya Tagamenda, Mgama, Tanangozi, Luganga, na Mbuyuni, vimeunganishwa na mitandao mbalimbali ya	120,000	

					masoko		
C	(i) Masoko	53	Kuendeleza biashara ya ndani ikiwa ni pamoja na kujenga dhana ya kutumia bidhaa zilizozalishwa Tanzania (NUNUA BIDHAA ZA TANZANIA).	Kuendelea kuhamasisha jamii kutumia bidhaa zinazozalishwa ndani katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Umefanyika uhamasishaji kwa jamii kutumia bidhaa zinazozalishwa ndani katika vijiji 60	80,000	
			Kuendeleza na kuboresha mfumo wa ukusanyaji, uhifadhi, uchambuzi na usambazaji wa taarifa za masoko.	Kuhakikisha uwepo na matumizi sahihi ya mbao za matangazo katika vijiji 48 ifikapo Desemba 2021	Vijiji 22 kati ya Vijiji 134 vina mbao za matangazo na zinatumiwa	60,000	Mbao za matangazo zinatumiwa
			Kuboresha mazingira ya kufanya biashara kwa kutekeleza Sheria ya Usajili wa Shughuli za Biashara (BRELA).	Kuendelea kusajili Biashara ambazo hazijasajiliwa katika vijiji 91 ifikapo Desemba 2021	Biashara ambazo zilikuwa bado hazijasajiliwa zimesajiliwa katika Vijiji 61. Aidha Biashara mpya 203 zimesajiliwa katika utoaji wa huduma ya fedha kwa mtandao	360,000	
JUMLA NDOGO						11,880,000	

SEKTA YA ARDHI

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
NA	SEKTA/SERA	IBARA	MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA			
	Sekta ya miundo mbinu na huduma za kiuchumi i. ARDHI Ardhi, imekuwa muhimu katika kuziwezesha sekta nyingine kuzalisha kikamilifu hususan sekta za uzalishaji kama vile kilimo, mifugo, uvuvi ikiwa ni pamoja na maeneo ya ardhi kwa ajili ya ujenzi wa viwanda.	59 (a)	Kwa kushirikiana na Halmashauri za Wilaya na Miji, kukamilisha kazi ya upimaji wa mipaka ya Vijiji vipya na kupanga mipango ya Matumizi Bora ya Ardhi. Vile vile kuwahamasisha wananchi kuchangia upimaji wa mashamba yao na kuwapatia hatimiliki za Kimila, pamoja na kujenga Masjala za ardhi katika ngazi za Wilaya na Vijiji.	Kuandaa mpango wa matumizi bora ya ardhi katika vijiji 3 vya Isele , Makadupa na Mikong'wi ifikapo Desemba 2021	Hakuna mpango wa matumizi bora ya ardhi ulioandaliwa katika kipindi hiki cha taarifa	0	Kazi hii itafanyika mwaka wa fedha ujao
				Kupima mipaka katika vijiji vipya 3 vya Uhominyi, Ivangwa na Mikong'wi ifikapo Desemba 2021	Jumla ya vijiji viwili vya Iwato na Ilandutwa vimepimwa pamoja na marekebisho ya mipaka ya vijiji vya Kibena, muwimbi, mfukulembe, udumka, mibikimitali,	0	Upimaji umefanyika kuruhusu zoezi la utoaji hati za kimila unaofadhiliwa na LTA
				Kutoa hati miliki 350 za kimila katika Tarafa za Mlolo, Kiponzero, Idodi na Isimani ifikapo Desemba 2021	Jumla ya hatimiliki 7,150 za kimila zimetolewa katika vijiji vya Msuluti, Kihanga, Sadani na Kaning'ombe	0	Shughuli hii imetekelezwa kwa kushirikiana na Mradi wa LTA
				Kuanzisha masijala za ardhi katika vijiji 2 vya	Jumla ya Vijiji 36 kati ya Vijiji 134 vina masjala za	0	Shughuli hii imetekelezwa kwa

				Lupembewasenga na Matembo ifikapo Desemba 2021	ardhi zilizokamilika		kushirikiana na Mradi wa LTA
		59 (i)	Kutoa elimu kwa umma juu ya Sheria za Ardhi, Sheria ya Mipango Miji, Sheria ya Mipango ya Matumizi Bora ya Ardhi na Sheria zingine zinazohusiana na utawala wa Ardhi	Kuendelea kutoa elimu kwa umma juu ya Sheria za Ardhi, Sheria ya Mipangomiji, Sheria ya Mipango ya Matumizi ya Ardhi na sheria zingine katika vijiji 3 vya Wangama, Uhominyi na Ivangwa ifikapo Desemba 2021	Sheria za ardhi na Sheria ya Mipango ya Matumizi ya Ardhi zimetolewa katika vijiji vya Msuluti, Kihanga, Sadani, Mfyome, Mibikimitali, Ng'enza na kaning'ombe	0	Shughuli hii imetekelezwa kwa kushirikiana na Mradi wa LTA
	ii. NYUMBA	60 (a)	Kuhakikisha kwamba ujenzi wa nyumba na majengo yanatumiwa na umma unazingatia mahitaji maalum hususan ya watu wenye ulemavu.	Kuendelea kuzingatia mahitaji maalumu ya walemavu katika ujenzi wa majengo ya Umma katika miji midogo ya Ihemi, Ugwachanya na Kalenga ifikapo Desemba 2021	Ujenzi wa majengo ya Umma katika miji midogo ya Ihemi, Ugwachanya na Kalenga imezingatia mahitaji maalumu ya walemavu	0	
	iii MIPANGOMIJI	60 (b)	Kushirikiana na Halmashauri za Miji na Majiji kutekeleza Mpango wa kuboresha makazi yaliyojengwa	Kuendelea na zoezi la upimaji wa viwanja katika miji midogo 6 ya Kalenga, Isakalilo, Ugwachanya, Tagamenda,	Jumla ya viwanja 663 vimerasimishwa katika maeneo ya kimpango ya Isakalilo.		Urasimishaji umefanywa kwa fedha za michango ya wananchi

			kiholela (Slum Improvement Programmes)	Ithemi na Igingilanyi ili kuboresha makazi ifikapo Desemba 2021			
	iv UPIMAJI RAMANI	60 (c)		Kupima na Kuandaa ramani za upimaji wa viwanja 1,000 katika vijiji 3 vya Migoli, Kalenga na Ugwachanya ifikapo December 2021.	Jumla ya viwanja 1,008 vimepimwa katika maeneo ya kimpango ya Igingilanyi, Kalenga, Isakalilo na Mseke	0	Kazi hii imefanyika kwa michango ya wananchi pamoja na fedha kutoka mapato ndani.
JUMLA NDOGO						0	

SEKTA YA ELIMU YA MSINGI

N A	SEKTA/SERA	IBAR A	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
2.	Huduma za jamii (i) ELIMU Kuboresha, kuimarisha na hata kupanua elimu ya Awali hadi ya Chuo Kikuu na kuhakikisha	84	Kuhakikisha kwamba kila shule ya msingi ina darasa la Elimu ya Awali lenye madawati yanayolingana na hali ya watoto wa elimu hiyo	Kuongeza madarasa ya Elimu awali 10 yenye madawati kupunguza upungufu uliopo ifikapo Desemba 2021.	Bado utekelezaji	0	Kazi hii itafanyika katika kipindi cha robo ijayo
			Kujenga vyoo kwa ajili ya watoto wa Elimu ya Awali ili	Kuendelea kujenga matundu 50 ya vyoo kwa ajili ya	Bado utekelezaji	0	Kazi hii itafanyika katika kipindi cha robo

kwamba elimu ya ngazi zote itakayotolewa nchini tangu sasa iwe ya ubora utakaowawezesh a vijana wetu kuchukua nafasi zao stahiki katika Jumuiya ya Afrika Mashairiki na dunia kwa ujumla.	wasiingiliane na wale wa shule za msingi	watoto wa awali ifikapo Desemba 2021			ijayo
	Kusimamia kwa ukamilifu utekekezaji wa Mpango wa Maendeleo ya Elimu ya Msingi awamu ya pili (MMEM II – 2007 – 2011) na kuandaa na kutekeleza awamu ya tatu (MMEM III):- Kununua na kusambaza vifaa vya kufundishia na kujifunzia katika shule zote	Kusambaza vitabu vya kufundishia na kujifunzia na kufikia uwiano wa kitabu kimoja kwa wanafunzi 1:3 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya vitabu 32,625 vimesambazwa mashuleni na vitaendelea kusambazwa kadri serikali kuu itakavyo kuwa inaleta.	150,075,000	Vitabu huletwa na Taasisi ya Elimu Tanzania na kusambazwa katika shuleni
		Kujenga vyumba 23 vya madarasa kwa shule za msingi ifikapo Desemba 2021.	Madarasa 21 yimejengwa na kukamilika na madarasa 20 yapo katika hatua ya maandalizi ya Ujenzi kwa fedha toka serikali kuu.	1,112,540,068	Halmashauri inaendelea kujenga kwa kushirikiana na wadau
	Kuimarisha Vituo vya Walimu (<i>Teacher Resource Centres</i>) katika Kanda na Halmashauri zote ili viweze kutoa mafunzo ya walimu kazini katika shule zote.	Kuimarisha vituo vya 2 vya walimu katika tarafa za Mlolo na Kalenga ifikapo Desemba 2021. Pia kuanzisha TRC 4 kata za Ifunda, Luhota, Migoli na Itunundu ifikapo	Ukaguzi wa vituo 2 vya walimu umefanyika kutoka OR-TAMISEMI na vituo vya Kalenga na Ifunda vinategemea kupata vifaa hivi karibuni	4,950,000	

			Desemba 2021	kutoka OR-TAMISEMI		
		Kuendelea kuweka msukumo katika uandikishaji wa watoto wote wa rika lengwa katika ngazi ya Elimu ya Msingi kufikia asilimia 100 mwaka 2021.	Kuongeza kiwango cha uandikishwaji wa wanafunzi wanaoandikishwa kutoka asilimia 97 mpaka asilimia 100 ifikapo Desemba 2021.	Uandikishaji wa wanafunzi wa darasa la kwanza umefikia 113% ambapo Jumla ya wanafunzi 8,304 wameandikishwa kati ya wanafunzi 7,322 waliotarajiwa kuandikishwa	6,000,000	
		Kuinua kiwango cha uandikishaji wa watoto wenye ulemavu na wenye mahitaji maalumu	Kuandikisha watoto wenye ulemavu kutoka asilimia 60 hadi asilimia 100 ifikapo Desemba 2021	Wanafunzi 44(me27,ke17) wenye ulemavu wameandikishwa	0	
		Kuendelea kuimarisha ukaguzi wa shule na kuhakikisha kuwa kila shule inakaguliwa angalau mara moja kwa mwaka na taarifa za ukaguzi	Kukagua shule 75 za msingi. Kuboresha uwiano wa Dawati kwa wanafunzi zaidi ya 2 kufikia ule unaotakiwa wa wanafunzi 2 kwa dawati ifikapo	Shule 18 zimekaguliwa na kusambaziwa madawati 465.	25,575,000	Madawati haya yametolewa na Halmashauri

			kufanyiwa kazi.	Desemba 2021			
			Kuhakikisha kwamba kila shule ya msingi ina walimu, madawati, vitabu vya kiada kwa kila somo vya kutosha. Uwiano wa mwalimu mmoja kwa kila wanafunzi 60 ufanyiwe kazi.	Kuboresha uwiano wa walimu kwa wanafunzi zaidi ya 45 ufikie ule unaotakiwa kwa kuajiri walimu wa shule za msingi kufikia kiwango cha mwalimu 1 kwa wanafunzi 45	Walimu 24 wamegawanywa katika shule zilizokuwa na upungufu wa walimu. Mpaka sasa uwiano ni 1:62	14,950,000	Uhamisho utaendelea kwa kadri fedha inavyopatika na.
			Serikali Kuu /Halmashauri ihakikishe kwamba kila Manispaa au Halmashauri ya Wilaya inajenga vyoo vya kisasa na vya kutosha katika shule zote za msingi ambazo ziko chini yake. Sekta binafsi ishirikishwe katika utekelezaji wa mradi huu.	Kujenga vyoo vya kisasa 240 katika shule za msingi 30 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya matundu ya vyoo 169 vimejengwa katika shule 11 za msingi kwa ushiriki wa Halmashauri na wadau mbalimbali wa wamaendeleo.	285,170,898	
			Kuongeza idadi ya wanafunzi watakaochaguliw	Kuongeza kiwango cha wanafunzi	Utekelezaji unaendelea na matokeo Halisi	0	

			a kuendelea na elimu ya sekondari kufikia asilimia 100 ifikapo mwaka 2021.	wanaofaulu kutoka asilimia 88.7 mpaka asilimia 90 ifikapo Desemba 2021	yatapatikana baada ya mitihani wa taifa kufanyika		
			Kuwahamasisha na kuwawezesha vijana kushiriki kikamilifu katika utamaduni, michezo na sanaa kwa ajili ya afya bora na burudani na pia kuongeza fursa za ajira na kipato	Kuendesha michezo ya UMITASHUMTA katika shule za msingi 148 kata 28 na tarafa 6 na kushiriki katika ngazi ya Wilaya, Mkoa na Taifa ifikapo Desemba 2021	Timu imeisha andaliwa kwa michezo mbalimbali kwa mujibu wa muungozo wa michezo ya UMITASHUMTA na mpaka sasa wanamichezo wapo 17 ambapo michezo hiyo kitaifa itafanyika Mkoani Mtwara	0	0
				Kuendesha michezo ya UMISETA katika shule za Sekondari 31 kata 28 na kanda 8 na kushiriki katika ngazi ya Wilaya, Mkoa na Taifa ifikapo Desemba 2021	Maandalizi ya michezo yanaendelea na utekelezaji wake.	0	0
				Kuendesha	Utekelezaji	0	

				mashindano ya vijana kwa lengo la kuinua vipaji katika michezo ya mpira wa miguu, riadha na netiboli ifikapo Desemba 2021	hajafanyika kutokana na changamoto za kifedha		
				Kuendelea kuendesha mashindano ya vikundi vya sanaa kutoka katika kata 10 ifikapo Desemba 2021	Utekelezaji hajafanyika kutokana na changamoto za kifedha	0	
				Kusimamia usajili wa vyama na Klabu za michezo katika Halmashauri	Hakuna Klabu iliyojitokeza kwa usajili.	0	
				Kuendelea kuratibu shughuli za mwenge wa uhuru katika Halmashauri ifikapo Desemba 2021	Utekelezaji unaendelea, kamati mbalimbali zimeundwa kwa maandalizi ya kupokea mwenge augusti 1.	0	
				JUMLA NDOGO		1,599,260,966	

SEKTA YA ELIMU SEKONDARI

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
5.	HUDUMA ZA JAMII <i>(i) Elimu</i> Kuboresha, kuimarisha na kupanua Elimu ya Awali hadi ya Chuo Kikuu na kuhakikisha kwamba elimu ya ngazi zote itakayotolewa nchini tangu sasa iwe ya ubora utakaowawezesha Vijana wetu kuchukua nafasi zao stahiki katika Jumuiya ya Afrika Mashairiki na Dunia kwa ujumla.		Elimu ya Sekondari: Kuendelea kutekeleza azma ya kuwa na angalau shule moja ya kidato cha tano na sita kwa kila tarafa.	0	0	-
			Kuongeza idadi ya wanafunzi wa kidato cha 4 kwenda kidato cha 5 kufikia asilimia 50 ya watoto wanaofaulu ifikapo mwaka 2021.	Wanafunzi waliohitimu kidato cha nne walikuwa 3,621 na waliochaguliwa kidato cha tano ni wanafunzi 812 sawa na 22.42%, waliochaguliwa kwenda vyuo ni 621 sawa na 17.15%	115,535,000	Fedha hizi ni Ruzuku ya uendeshaji Mtihani
				Idadi ya walimu wanaojiriwa katika shule za Sekondari imeongezeka kutoka walimu 876 hadi kufikia walimu 909, ikiwa wanaume 607 na wanawake 302, walimu wa masomo ya sanaa ni 628, masomo ya sayansi walimu 258 na masomo ya ufundi walimu 23.	0	Walimu wanaojiriwa hupangwa moja kwa moja shuleni kutoka OFISI YA RAIS TAMISEMI kwa kuzingatia upungufu uliopo.

				<p>Umaliziaji wa maabara umefanyika kwa shule za sekondari 14 za Ilambilole, Furahia, Nyang`oro, Pawaga, William Lukuvi, Mlowa, Kimaiga, Dimitrios, Luhota, Makifu, Lyandembela, Lipuli, Ismani na Kiponzelo. Pia ujenzi wa maabara 3 unafanyika katika shule ya sekondari Izazi kwa sasa upo hatua ya kuta. Umaliziaji umefanyika kwa maabara mbili za sayansi kwa kila shule kwa kuweka marumaru kwenye sakafu na meza na kufunga mifumo ya gesi na maji ,Fedha zimetolewa na OR TAMISEMI.</p>	471,142,800	
				<p>Jumla ya madawati 320 yametengenezwa na kusambazwa katika shule za Sekondari za Furahia, Mgama ,Pawaga, Lipuli ,Mlowa, William Lukuvi ,Mhwana, Isiimila, Lyandembela,</p>	22,850,000	<p>Utengenezaji wa Samani (Meza na Viti) Umefanyika kwa kupitia Mapato ya ndani ya Halmashauri.</p>

			Kidamali, Luhota, Dimitrios, Kalenga, Kidamali, Kimaiga, kiponzelo, Kiwele, Lumuli, Mseke na Tangangozi.			
			Kuendelea na mpango wa ujenzi wa nyumba za walimu hasa sehemu za vijijini na maeneo magumu kufikika.		0	
			Kuendelea kusimamia na kuinua taaluma na kuimarisha michezo shuleni.	Michezo ya UMISETA imefanyika kwa shule za sekondari 42 katika ngazi ya shule, Wilaya, Mkoa na Taifa. Wachezaji walichaguliwa kuuunda timu ya Wilaya, Pia baada ya mashindano ya Mkoa baadhi ya wachezaji walichaguliwa kuunda timu ya Mkoa.	24,350,000	Fedha hizi zimekusanywa kutoka kwenye fedha za Ruzuku zinazoletwa shuleni.
			Kuendelea kujenga Madarasa katika shule za Sekondari ili kupunguza uhaba wa madarasa katika Shule za Sekondari	Ujenzi wa madarasa 19 unatarajia kuanza kutekelezwa kwenye shule za sekondari za Ilambilole, Nyang`oro, Pawaga, Mlowa, Idodi, Izazi na Makifu.	0	Ujenzi huu utatumia Jumla ya Tshs 287,000,000/=, fedha zimetolewa na OR TAMISEMI
			Kuendelea kujenga matundu ya vyoo katika shule za sekondari ili kupunguza uhaba wa	Ujenzi wa matundu ya vyoo 24 unatarajia kufanyika katika shule za sekondari za	0	Ujenzi huu utatumia Jumla ya Tshs 26,400,000/=,

			matundu ya vyoo katika shule za sekondari.	Kalenga na Mgama, kwa muda huu wananchi wanaandaa vifaa vya ujenzi kama mawe ,mchanga, nzege na matofali ikiwa ni mchango wao kama nguvu kazi.		fedha zimetolewa na OR TAMISEMI
			Kuendelea kujenga mabweni katika shule za sekondari ili kupunguza uhaba wa mabweni katika shule za sekondari.	Ujenzi wa mabweni 5 unaendelea kufanyika katika shule za sekondari za Lyandembela 2, Izazi 2 na idodi1, Kwa sasa wananchi wanafanya maandalizi ya vifaa kwa ajili ya ujenzi huo.	0	Ujenzi huu utatumia Jumla ya Tshs 432,000,000/=, fedha zimetolewa na OR TAMISEMI
JUMLA NDOGO					633,877,800	

SEKTA YA AFYA

N A	SEKTA/SER A	IBAR A	MALENGO /MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
	(i) Afya	85	Kutekeleza Mpango wa Maendeleo ya Afya ya Msingi (MMAM), ambao unazingatia na kutoa kipaumbele katika maeneo yafuatayo:-	Kuwezesha umaliziaji wa ujenzi wa zahanati 4 za makatapora, Kihorogota, Mawindi, Nyamihuu na Lyamugungwe ifikapo Desemba 2021.	Ujenzi wa Zahanati ya Makatapora ipo katika hatua za mwisho za umaliziaji.	57,000,000	

			Kuwezesha ujenzi wa Kituo cha afya Migoli	Ujenzi wa kituo cha afya Migoli upo katika hatua za upandishaji wa kuta.	246,000,000	Fedha hizi zinajumuisha vifaa vya ujenzi vilivyounuliwa
			Kuwezesha ujenzi wa Kituo cha afya Ismani	Ujenzi wa kituo cha afya Ismani upo katika hatua za awali za kutangaza tenda (Kutafuta mafundi) na kufanya nukuu ya bei za vifaa vya ujenzi	0	Halmashauri imepokea Sh. 400,000,000/= kwa ajili ya upanuzi wa Kituo cha Afya Ismani
			Kuwezesha ujenzi wa wodi 3 za akina mama, akina baba na Wodi ya watoto katika Hospitali ya wilaya iliyopo Igodikafu	Ujenzi wa wodi 3 za akina mama, akina baba na watoto katika Hospital ya Wilaya iliyopo Igodikafu upo hatua ya upandishaji wa kuta.	149,491,000.	Fedha hizi zinajumuisha vifaa vya ujenzi vilivyounuliwa
CCM inatambua kuwa huduma za afya ni muhimu katika		Uwepo wa miundombinu ya huduma za afya na ustawi wa jamii kwa kukarabati na	Kufanya ujenzi wa majengo 2 ya tiba na uangalizi wa wagonjwa wa	Ujenzi wa majengo ya uangalizi wa wagonjwa wa VVU/UKIMWI ya Ifunda na	197,100,000.00	

kuhakikisha wananchi wanakuwa na afya bora ili kuwawezesha kushiriki katika shughuli za maendeleo ya nchi.	kujenga vituo vya kutolea huduma katika Afya na Ustawi wa Jamii katika ngazi ya kijiji na kata.	VVU/UKIMWI katika zahanati za Tanangozi na Ifunda ifikapo Desemba 2021.	Tanangozi upo hatua za umaliziaji.		
		Kufanya ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya usafi (Vyoo) 11 katika zahanati za Isele, Magozi, Luganga, Ngano, Mikongwi, Kalenga, Tanangozi, Ifunda, lumuli, Magunga na Makombe ifikapo Desemba 2021	Ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya usafi kwenye zahanati 11 za Isele, Magozi, Luganga, Ngano, Mikongwi, Kalenga, Tanangozi, Ifunda, lumuli, Magunga na Makombe upo hatua za umaliziaji	220,000,000	.
		Kukamilisha ujenzi wa miundombinu ya maji safi, maji taka na nyumba 2 za watumishi	Ujenzi wa miundombinu ya maji safi na maji taka katika Hospitali ya wilaya imekamilika.	204,389,000.00	

				katika Hospitali ya Wilaya ifikapo Desemba 2021.	Nyumba 2 za watumishi ujenzi bado haujaanza.		
			Kuongeza upatikanaji wa dawa, vifaa, vifaa tiba na vitenganishi katika vituo vya kutolea huduma za afya.	Kufanya manunuzi ya dawa, vifaa tiba, vitendanishi katika vituo 83 vya kutolea huduma za afya ifikapo Desemba 2021	Dawa na vifa tiba mbalimbali zimenunuliwa na kusambazwa kwenye vituo 83 vya kutolea huduma za afya.	218,262,505.76	
			Kuimarisha mfumo wa rufaa toka ngazi ya kijiji hadi Taifa	Kuwezesha manunuzi ya mafuta ya dizeli na matengenezo ya magari ya wagonjwa (Ambulance) 7 kwa ajili ya Rufaa za wagonjwa kutoka ngazi ya kijiji hadi Hospitali ya rufaa ya mkoa ifikapo Desemba	Matengenezo ya magari (Ambulance) na manunuzi ya mafuta yamefanyika	21,200,000	

			2021			
		Kuimarisha nyenzo, vifaa na Mfumo wa ufuatiliaji na ukaguzi wa Huduma za Afya na Ustawi wa Jamii, pamoja na upatikanaji wa Taarifa na takwimu za Uendeshaji ikiwemo ufanyaji tathmini na utafiti, wa huduma za Afya na Ustawi wa Jamii.	Kufanya ufuatiliaji wa huduma za Afya na Ustawi wa Jamii katika vijiji vituo 83 vya kutolea huduma za afya ifikapo Desemba 2021	Ufuatiliaji wa utoaji wa huduma za afya na usimamizi wezeshi umefanyika	26,200,000	
		Kuimarisha huduma ya matibabu ya wazee nchini kwa kuwapatia vitambulisho na kuyatungia sheria matibabu yao ya bure ili waweze kutibiwa katika vituo vyote vya matibabu bila ya usumbufu wowote.	Kutoa vipaumbele vya huduma kwanza za matibabu kwa wazee katika vituo 83 vya kutolea huduma za afya ifikapo Desemba 2021.	Vipaumbelewa vya huduma kwanza kwa wazee vinaendelea kutolewa katika vituo vyote 83 vya kutolea huduma za afya	0	
			Kutoa	Jumla ya	7,968,500.00	Utambuzi na

			vitambulisho vya matibabu kwa wazee 3000 ifikapo Desemba 2021	vitambulisho 15,937 vya matibabu kwa wazee vimetolewa.		utoaji wa vitambulisho kwa wazee unaendelea
			Kuanzisha mabaraza ya wazee katika vijiji 134 ili kuongeza wigo wa upatikanaji wa haki za wazee ifikapo Desemba 2021.	Jumla ya mabaraza ya wazee 111 yameanzishwa katika vijiji 111 kati ya Vijiji 134 na kata 25 kati ya kata 28	3,400,000	.
			Kuongeza uelewa kwa jamii juu ya kupunguza ukatili kwa wanawake kutoka asilimia 50% hadi 33.9 % ifikapo Desemba 2021.	Jamii imeelimishwa juu ya kupunguza ukatili wa kijinsia. Ambapo ukatili umepungua kutoka 33.9 hadi 28%	8,000,000	
			Kuongeza vikundi vya Watu wenye ulemavu kutoka vikundi 10	Vikundi vya watu wenye ulemavu vimeongezeka kutoka 10 hadi 11	800,000	

			hadi 20 ifikapo Desemba 2021.			
		Kuimarisha huduma za mama Wajawazito, Watoto Wachanga na Watoto walio chini ya umri wa miaka mitano.	Kupunguza vifo vya akina mama wajawazito kutoka vifo 10 mpaka 5 ifikapo Desemba 2021.	Vifo vya akina mama wajawazito vimepungua ambapo hadi sasa kuna jumla ya vifo 2 pekee.	12,000,000	
			Kupunguza vifo vya watoto chini ya umri wa miaka 5 kutoka vifo 91 mpaka vifo 40 ifikapo Desemba 2021	Vifo vya Watoto chini ya miaka 5 vimepungua kutoka 91 hadi 27 mwezi Juni 2021	0.00	
		Kuhakikisha upatikanaji wa watumishi wa afya na kuimarisha ujuzi wa watumishi wa Sekta ya Afya na Ustawi wa Jamii, katika ngazi zote za kutolea huduma.	Kuwajengea uwezo na kuimarisha ujuzi wa watumishi 105 wa sekta ya afya na ustawi wa jamii ifikapo Desemba 2021	Jumla ya watumishi 81 wa sekta ya afya na ustawi wa jamii wamejengewa uwezo juu ya masuala mbalimbali ya afya na ustawi wa jamii.	17,000,000.00	
			Kuwezesha	Stahiki kwa	0.00	Waajiriwa

				stahiki mbalimbali watumishi wa ajira mpya 30 wa kada mbalimbali za sekta ya afya ifikapo Desemba 2021	watumishi 30 wa ajira mpya bado hazijatolewa kwa vile watumishi wapya bado hawajaletwa.		wapya bado hawajaletwa
			Kuimarisha udhibiti wa magonjwa yanayoambukiza , yasiyoambukiza na yale yaliyosahaulika.	Kuongeza vituo vya utoaji wa huduma endelevu za WAVIU (CTC) kutoka VITUO 38 hadi vituo 50 ifikapo Desemba 2021.	Vituo vya kutolea huduma endelevu kwa WAVIU bado havijaongezwa .	0.00	Fedha bado hazijatolewa
			Kuhakikisha jamii inakuwa na uhakika wa malipo ya matibabu	Kuhamasisha jamii katika vijiji 72 ili kujiunga na mfuko wa afya ya jamii iliyoboreshwa (ICHF) ifikapo Desemba 2021.	Uhamasishaji kwa jamii juu ya kujiunga na mfuko wa ICHF iliyoboreshwa umefanyika kwenye vijiji 72 kati ya Vijiji vyote 134	3,8000,000	
			Kuimarisha ushirikiano na sekta binafsi katika utoaji	Kuhuisha mikataba ya utoaji huduma za	Jumla mikataba 12 imehuishwa kwenye vituo	700,000.	

			huduma wa sekta za afya.	afya katika vituo binafsi 17 ifikapo Desemba 2021.	binafsi 12 vya kutolea huduma za afya		
JUMLA NDOGO						1,373,511,005.76	-

SEKTA YA MAENDELEO YA JAMII

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
2.	(vii) <i>Kuyaendeleza Makundi Mbalimbali:</i> (a) <i>Watoto</i> Kuendeleza malezi ya watoto.	33	Kusimamia utekelezaji wa Sheria ya Mtoto (2009) kwa ajili ya ustawi na maendeleo ya mtoto.	Kutoa elimu juu ya sheria ya mtoto katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Imetolewa elimu juu ya sheria ya mtoto ya mwaka 2019 kupitia kamati za kutokomeza ukatili kwa wanawake na watoto katika vijiji 68 katika kata za Mlinge, Mboliboli, Ilolompya, Kalenga, Mseke, Kihanga, Nyang'oro na Malengamakali	0	Kazi hii imefanywa na CDO's wa Kata
			Kuwahamasisha akina Mama wajawazito kujifungulia kwenye Vituo cha Afya ili kupunguza vifo vya akina mama na watoto.	Kuwahamasisha akina Mama wajawazito kujifungulia kwenye Vituo cha Afya 10 na Zahanati 65 ili kupunguza vifo vya akina mama na	Uhamasishaji wanawake kujifungulia kwenye vituo ya afya na zahanati umefanyika kwa njia ya mikutano, vikao vya vikundi vya wanawake, mahudhurio ya kliniki katika vijiji 65	0	Kazi hii imefanywa na CDO's wa Kata

				watoto ifikapo Desemba 2021.	vilivyopo katika kata 10 za Mboliboli, Nyang'oro, Kiwere, Luhota, Mseke, Nzihi, Ifunda, Izazi, Magulilwa na Mlenge, jumla ya wanawake 2,978 walihamasishwa na kupata elimu hiyo.		
			Kutilia mkazo matumizi ya vyandarua ili kuwalinda dhidi ya malaria na kupunguza vifo vya watoto	Kuhamasisha wananchi juu ya matumizi ya chandarua katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Uhamasishaji wananchi juu ya matumizi ya vyandarua umefanyika katika vijiji vyote 134 na kata 28 na jumla ya kaya zote 60,160 zilipata vyandarua na elimu juu ya umuhimu wa matumizi ya vyandarua hivyo	0	Kazi hii im efanywa na CDO's wa Kata
			Kuimarisha huduma ya chanjo kwa watoto dhidi ya magonjwa. Vituo vya afya na zahanati viandaliwe kutoa huduma hiyo kwa watoto kwa kuzingatia umri	Kuhamasisha wazazi kupeleka watoto wao kwa ajili ya kupata chanjo katika vituo vya afya 8 na zahanati 65 zilizopo katika vijiji 73 ifikapo Desemba 2021	Uhamasishaji wazazi kupeleka watoto katika vituo ya afya na zahanati kupata chanjo mbalimbali umefanyika kwa njia ya mikutano, vikao vya vikundi vya wanawake, mahudhurio ya kliniki katika vijiji 65 vilivyopo katika kata	0	Kazi hii im efanywa na CDO's wa Kata

			unaokubalika kitaalamu		10 za Mboliboli, Nyang'oro, Kiwere, Luhota, Mseke, Nzihi, Ifunda, Izazi, Magulilwa na Mlenge,j umla ya wanawake 4305 (me 1327 na ke 2978) walihamasishwa na kupata elimu hiyo		
			Kuboresha viwanja vya kuchezea watoto katika ngazi za Mitaa, Vijiji na Vitongoji.	Kuhamasisha serikali za vijiji 134 kutenga maeneo kwa ajili ya michezo kwa watoto ifikapo Desemba 2021.	Umefanyika uhamasishaji kwa serikali za vijiji juu ya umuhimu wa kutenga maeneo ya michezo kwa watoto kupitia mafunzo ya Halmashauri za vijiji katika vijiji 29 ambapo jumla ya wajumbe 670 (me 463,ke 207) wa Halmashauri za vijiji walihamasishwa juu ya umuhimu wa utengaji wa viwanja vya michezo kwa ajili ya watoto.	5,779,750	Kazi hii imefanywa na CDO's wa Kata
	Uwezeshaji wanawawake na watu wenye ulemavu kiuchumi		Uwezeshaji wananchi kiuchumi wanawake, vijana na watu wenye ulevu katika vikundi	Kutoa mikopo kwa vikundi vya wanawake 60, vijana 40 na vya watu wenye ulemavu 20 ambapo	Imetolewa mikopo kwa vikundi 54 vya wanawake ambapo kiasi cha Tsh 140,400,000/= kimetolewa, vikundi 31 vya vijana	250,400,000	

				vikundi vya wanawake Tshs 101,045,480, vijana Tsh 101,045,480 na walemavu Tsh 50,522,740 kupitia mapato ya ndani ya 10% ifikapo Desemba 2021	vimekopeshwa jumla ya Tsh 93,000,000/= na vikundi 7 vya walemavu vimekopeshwa Tsh 17,000,000.		
	<i>b) Wanawake</i> Kuwahusisha wanawake katika siasa, uongozi na modenaizesheni ya uchumi wetu.		Kuendelea kuwahamasisha wanawake kutumia fursa za kiutendaji na kisiasa ambazo zipo katika nyanja mbalimbali kitaifa, kikanda na kimataifa.	Kuendelea kuwahamasisha wanawake kutumia fursa za kiutendaji na kisiasa ambazo zipo katika nyanja mbalimbali kitaifa, kikanda na kimataifa katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Uhamasishaji wanawake kutumia fursa za kiutendaji na kisiasa zilizopo katika Nyanja mbalimbali umefanyika katika vijiji vyote 134 ambapo wanawake wameweza kuhamasishwa kujiunga na vikundi mbalimbali vya kiuchumi ambapo wanawake wameweza kuunda jumla ya VICOBA 224 na vikundi 54 vya wanawake ambapo jumla ya wanawake 746 wamenufaika na mikopo ya asilimia 10 ya mapato ya ndani ya Halamshauri. Aidha katika njanja za	0	Kazi hii im efanywa na CDO's wa Kata

					siasa wanawake wamehamasishwa kugombea nafasi mbalimbali za uongozi ambapo hadi sasa tuna jumla ya madiwani wanawake 14, wenyeviti 2 wa vijiji, na wenyeviti wa vitongoji 76 na wajumbe wa Halmashauri 91		
			Kuendelea kupiga vita mila na desturi zinazowabagua wanawake na kutekeleza Mikataba ya Kimataifa inayohusu maendeleo ya wanawake	Kuendelea kuhamasisha na kupiga vita mila na desturi zinazowabagua wanawake katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Umefanyika uhamasishaji wa kupiga vita mila na desturi zinazowabagua wanawake katika vijiji 134	0	Kazi hii im efanywa na CDO's wa Kata
	<i>(c) Watu wenye Ulemavu</i> Kuendelea kutafsiri kwa vitendo kwamba watu wenye ulemavu wanastahili kupata haki zote za kiraia na kibinadamu chini		Kuendelea kupanua na kuimarisha fursa za kisiasa, kiuchumi na ajira kwa watu wenye ulemavu.	Kuhamasisha walemavu kujiunga katika vikundi vya uzalishaji mali katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Uhamsishaji kwa walemavu kujiunga katika vikundi vya ujasiliamali umefanyika ambapo jumla ya vikundi 7 vya walemavu vimeundwa na kunufaika na mikopo ya asilimia 10 ya mapato ya ndani ya Halmashauri na	0	Kazi hii im efanywa na CDO's wa Kata

	ya Katiba na Sheria za Nchi.				wanajishughulisha na shughuli mbalimbali za ujasiliamali kama ufugaji, kilimo na biashara ndogondogo		
			Kuimarisha na kuboresha mbinu za ulinzi wa watu wenye ulemavu wa ngozi.	Kuimarisha mbinu za ulinzi kwa watu 60 wenye ulemavu wa ngozi ifikapo Desemba 2021	Halamshauri ina jumla ya walemvau wa ngozi 53(me 30,ke 20 ambapo viongozi wa vijiji wamepewa maelekezo ya namna ya kuwalinda walemavu wa ngozi.	0	
			Kuimarisha na kuboresha mbinu za ulinzi wa watu wenye ulemavu wa ngozi.	Kutambua na kuwezesha idadi ya watu wenye ulemavu na kazi wanazoweza kufanya katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Jumla ya walemavu wa ngozi 53 (me 30,ke 23) wametambuliwa na shughuli wanawazoweza kufanya ni pamoja na kilimo, ufugaji, useremala na biashara	0	
	(d) Wazee Kuimarisha na kuboresha mipango na taratibu za utoaji wa huduma kwa wazee.		Kuendelea kuwawezesha kiuchumi kwa kiwango fulani wazee ambao wataonekana kuwa bado wana nguvu za uzalishaji mali.	Kutambua na kuwezesha idadi ya wazee na kazi wanazoweza kufanya katika vijiji 134 ifikapo Desemba 2021	Halamshauri ina jumla ya wazee 20,842 (me 9,737, ke 11,105) waliotambuliwa na shughuli wanazoweza kufanya ni pamoja na kilimo, ufugaji na biashara ndogondogo.	0	
JUMLA NDODGO						256,179,750	

UTAWALA BORA

NA	SEKTA/SE RA	IBAR A	MALENGO/ MAELEKEZO YA ILANI	MPANGO WA MWAKA	UTEKELEZAJI	GHARAMA	MAELEZO
2.	UTAWALA BORA Utawala bora unahakikisha kuwa utaratibu wa kufanya maamuzi na kutekelezwa kwa ajili ya maendeleo na ustawi wa jamii unazingatia misingi ya utu, haki, ushirikishwa ji, demokrasia, uwajibikaji, uwazi, utekelezaji, tija, ufanisi, usawa na ushiriki wa makundi	33	Kuendesha Serikali kwa kufuata Katiba ya Nchi, Sheria, Kanuni na Taratibu zilizowekwa.	Kuhakikisha kuwa Vijiji 134 na kata 28 vinakaa vikao vyote kwa mujibu wa taratibu zilizopo ifikapo Desemba 2021.	Vikao 84 vya WDC sawa na 75%, mikutano 398 ngazi ya vijiji sawa na 73 % na vikao 1,467 vya Halmashauri ya kijiji sawa na 74 % vimefanyika.	4,220,000	Utekelezaji umefanyika kama ilivyokusudiwa.
				Kutoa mafunzo kwa Viongozi wa kuchaguliwa W/Viti wa Vitongoji 745 na Vijiji 134 kuhusiana na uendeshaji wa Serikali ifikapo Desemba 2021	Mafunzo yametolewa kwa wenyeviti wa vijiji 134 kwa siku 1 juu ya miiko na maadili ya viongozi wa umma, wajibu na majukumu yao, mipaka yao ya uongozi, Rushwa, UKIMWI na usimamizi wa miradi ya maendeleo.	4,030,000	-
			Kuimarisha na kuendeleza mapambano dhidi ya rushwa kwa kuteleza yafuatayo: - Kutoa mafunzo kwa watumishi wa Umma juu ya maadili ya kazi na	Kutoa ya elimu ya uelewa kwa watumishi 204 wa Halmashauri juu ya mkakati wa kudhibiti rushwa mahala pa kazi ifikapo Desemba 2021	Elimu ya mapambano na madhara ya rushwa yametolewa kwa watumishi 197 sawa na 96%.	580,000	-

	yote.		mbinu za kupambana na rushwa ili waweze kujiepusha na rushwa katika Ofisi zote za Umma.				
			Kuhakikisha kuwa kila Halmashauri iliyopo katika maeneo ya mjini lakini inahudumia wananchi wa vijijini inahamishiwa katika maeneo yake ya Utawala	Kujenga Makao makuu ya Halmashauri ifikapo Desemba 2021	Hatua iliyofikiwa ni ya kusaini mkataba na MCB pamoja na manunuzi ya vifaa upo katika hatua za mwisho	311,151,295.07	
			Kuhakikisha kuwa kila Halmashauri inajenga miradi ya kimkakati ili kuongeza mapato ya Halmashauri	Kuwezesha ujenzi wa Standi ya mabasi Migoli ifikapo Desemba 2021.	Ujenzi wa choo na kibanda cha kupumzikia abiria kimekamiliwa. Kazi/hatua inayofuata ni ujenzi wa banda la mama lishe na baba lishe vibanda 3 vya biashara na banda la askari na mkusanya mapato .	28,853,101	Stendi inatarajiw a kuanza kufanya kazi tarehe 1 Julai, 2021.
				Kuwezesha ujenzi wa mnada wa Igingilanyi	Ujenzi upo katika hatua ya umwagaji wa jamvi katika jengo la burudani	16,299,780	
				Ujenzi wa Mradi wa kimkakati - Ujenzi wa Ukumbi kwa ajili ya kitega uchumi mali ya Halmashauri	Kazi zilizofanyika ni:- kubomoa nyumba chakavu ambazo zilizokuwepo, ujenzi wa uzio wa muda kuzunguka eneo ambapo ukumbi utajengwa. Pia taratibu	2,718,000	

				unaojengwa eneo la Gangilonga.	za kuagiza "Tent"Complete structure" kutoka China zinaendelea na Vifaa kwa ajili ya ujenzi wa msingi kwa ajili ya maandalizi ya sakafu ya "tent"vipo katika hatua ya ununuz		
	JUMLA NDOGO					8,830,000	
	JUMLA KUU					4,642,758,198.07	

Naomba kuwasilisha

Mohamed Hassan Moyo
Mkuu wa Wilaya,
Iringa.