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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MUDA ZA WATENDAJI WA VITUO VYA

KUPIGIA KURA KWA AJILI YA UCHAGUZI MKUU WA MWAKA 2025

Kwa madhumuni ya uendeshaji wa uchaguzi mkuu na kwa kuzingatia masharti ya
kifungu cha 6 (6) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya
Mwaka 2024, kikisomwa pamoja na kanuni ya 10(1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025, Mkurugenzi wa Uchaguzi anakaribisha

maombi kutoka kwa watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi zifuatazo; -
1. Wasimamizi wa Vituo vya Kupigia Kura.
2. Wasimamizi Wasaidizi wa Vituo vya Kupigia Kura.
3. Makarani Waongozaji Wapiga Kura.
A. SIFA ZA WAOMBAJI WA NAFASI ZA WASIMAMIZI AU WASIMAMIZI
WASAIDIZI WA VITUO VYA KUPIGIA KURA
i) awe raia wa Tanzania;
i) ametimiza umri wa miaka 18;
iti) asiwe kiongozi wa chama cha siasa;

iv) awe mwadilifu, mtiifu na mwenye akili tima !




v) awe amehitimu elimu ya kidato cha nne (4) au zaidi na anajua kusoma na
kuandika katika lugha ya Kiswahili au kiingereza. Pia, anayeweza kusoma na

kuelewa kitabu cha Maelekezo kwa Wasimamizi wa Vituo vya Kupigia Kura; na

vi) awe mkazi wa kata anayoomba kufanya kazi.

B. SIFA ZA WAOMBAJI WA NAFASI YA KARANI MWONGOZA]JI WAPIGA
KURA

I} awe raia wa Tanzania;

ii) ametimiza umri wa miaka 18;

iii) asiwe kiongozi wa chama cha siasa;

iv) awe mwadilifu, mtiifu na mwenye akili timamu;

v) awe amehitimu elimu ya kidato cha nne (4) au zaidi na anajua kusoma na
kuandika katika lugha ya kiswahili au kiingereza. Pia, anayeweza kusoma
na kuelewa kitabu cha Maelekezo kwa Makarani Waongozaji Wapiga Kura;

na

vi) awe mkazi wa kata anayoomba kufanya kazi.

C. MALIPO
Malipo yatakuwa kama ifuatavyo: -

i) Siku ya Uchaguzi Msimamizi wa Kituo atalipwa posho ya Shilingi 70,000/=
kwa siku kwa muda wa siku mbili, posho ya chakula Shilingi 20,000/= kwa
siku moja na nauli Shilingi 20,000/=.

ii) Msimamizi Msaidizi wa Kituo atalipwa posho ya Shilingi 65,000/= kwa siku
kwa muda wa siku mbili, posho ya chakula Shilingi 20,000/= kwa siku moja
na nauli Shilingi 20,000/=

iii)  Karani Mwongozaji Wapiga Kura atalipwa posho ya Shilingi 65,000/= kwa

siku moja na posho ya chakula Shilingi 20,000/=.



iv) Wakati wa mafunzo watendaji wote watalipwa posho ya kiasi cha Shilingi
50,000/= kwa siku na nauli kiasi cha Shillingi 20,000/= kwa kila siku ya

mafunzo.

D. MASHARTI YA JUMLA

i) Mwombaji lazima aainishe kata na nafasi anayoomba.
ii) Mwombaji awe tayari kufanya kazi katika kituo chochote atakachopangiwa.
iii) Mwombaji aambatishe: -

a) nakala ya vyeti vya Elimu ya Sekondari na Taaluma ikiwa anavyo.

b) wasifu (CV) ukionesha anuani yake ya makazi, namba za simu za
kuaminika pamoja na majina ya wadhamini wake wawili na namba zao
za NIDA,

¢) picha mbili zenye ukubwa sawa na picha iliyomo kwenye pasi ya
kusafiria (Passport size) za hivi karibuni.
katika eneo analoishi.

iv)  Mwombaji ambaye ni mtumishi wa umma apitishe barua yake ya maombi

kwa mwajiri wake.

E. NAMNA YA KUTUMA BARUA YA MAOMBI

1. BARUA ZOTE ZA MAOMBI ZIANDIKWE ANUANI IFUATAYO:

Mkurugenzi wa Uchaguzi,

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi,
Uchaguzi House,

Eneo la Uwekezaji Njedengwa,
Kitalu D, Kiwanja Na.4,

5 Barabara ya Uchaguzi,

S.L.P. 358,

41107 DODOMA.




2. BARUA ZOTE ZA MAOMBI ZIANDIKWE NYUMA YA BAHASHA
NAFASI ANAYOOMBA MWOMBATJI.

3. ILI KURAHISISHA UTUMAJI WA MAOMBI, BARUA ZOTE ZA
MAOMBI ZIKIWA ZIMEFUNGWA ZIPELEKWE KWA MSIMAMIZI
MSAIDIZI WA UCHAGUZI NGAZI YA KATA AMBAYE ATAZIPOKEA
NA KUZIWASILISHA KWA MSIMAMIZI WA UCHAGUZL.

MWOMBAJI ATAKAYEBAINIKA KUWASILISHA TAARIFA ZA KUGHUSHI
ATACHUKULIWA HATUA ZA KISHERIA.

MWISHO WA KUTUMA MAOMBI NI TAREHE 11 JULALI, 2025




