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JUMUIYA YA HIFADHI YA WANYAMAPORI 

 

MBOMIPA 

 

S.L.P 398, IRINGA 

 
 

 

 

 

 

Tarehe: 18-Machi-2023 (Tarehe ya kubandika tangazo) 

Nafasi ya kazi (01) Mhasibu wa Jumuiya ya Hifadhi ya Wamnyamapori MBOMIPA  

Kituo cha kazi Jumuiya ya Hifadhi ya Wamnyamapori MBOMIPA  

Anawajibika kwa Katibu wa MBOMIPA WMA  

Utangulizi 

MBOMIPA ni kati ya WMA 16 za awali nchini Tanzania kwa ajili ya usimamizi wa wanyamapori. Jumuiya ya Hifadhi ya 

Wamnyamapori ya [Matumizi Bora ya Maliasili Idodi na Pawaga (MBOMIPA] ilianzishwa kwa mara ya kwanza na 

kusajiliwa kama CBO na baadaye kama Jumuiya ya Jamii iliyoidhinishwa chini ya Sheria ya Vyama vya Kijamii (The 

Societies Act cap 337 R.E 2002) yenye Usajili Na. SO11293 wa tarehe 24 Machi 2009. 

MBOMIPA WMA ina eneo la ukubwa wa kilometa za mraba 777 ambalo zimeundwa kutoka vijiji wanachama  ishirini 

na moja (21) ambavyo ni; Ilolo, Isele, Kinyika,Kisanga, Luganga, Mafuruto, Magozi, Mahuninga, Makifu, Mboliboli, 

Mkombilenga,Nyamahana, Idodi, Itunundu, Kimande, Malinzanga, Mbuyuni, Mapogoro, Tungamalenga, Kitisi na 

Magombwe. MBOMIPA WMA inasimamiwa na baraza la wajumbe 42 wa Jumuiya iliyo idhinishwa ambao ni wajumbe 

waliochaguliwa kama wawakilishi kutoka vijiji wanachama, na linaongozwa na Mwenyekiti wa Jumuiya na 

kuendeshwa na kamati ndogo ndogo kwa mujibu wa Sheria ya Hifadhi ya Wanyamapori ya Tanzania ya 1974 (iliyo 

rekebishwa mnamo 2009) na kanuni za hivi karibuni za Usimamizi wa Wanyamapori kutoka 2018 (GN 381). WMA ya 

MBOMIPA  ina kanda nne ambazo zimetengwa: Lunda (Kanda ya Utalii wa Picha), Tungamalenga (Kanda ya 

Maendeleo ya Utalii) na Mkupule-Kinyangesi (Kanda ya Matumizi ya Uvunaji/Uwindaji) na Nyaluu (kanda ya Matumizi 

ya Uvunaji/uwindaji kwa wenyeji).  

Majukumu 

Usimamizi wa Fedha 

1. Usimamizi wa Fedha  

a. Kuhakikisha fedha zote za WMA zinasimamiwa kwa viwango kwa kusimamia mifumo yote ya fedha na taarifa, 

usimamizi wa miamala ya benki, na usimamizi wa mzunguko wa fedha 

b. Kuhakikisha  taarifa zote za fedha zinafanywa kwa wakati kama  inavyohitajika kwenye miongozo ya WMA, 

Wafadhili, na Serikali 

c. Hakikisha menejimenti na utawala unaelewa mambo ya kifedha na kutoa taarifa za WMA juu ya viatarishia na 

maoteo  upungufu wa kifedha kabla yakutokea 

d. Taarifa zote za mzunguko wa pesa zijazwe kwa wakati ili kuonyesha hali halisi ya kifedha ya WMA yaani benki, 

wafadhili na fedha taslimu 

TANGAZO LA KAZI NAFASI YA MHASIBU, MBOMIPA WMA  
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2. Uhasibu 

a. Kuweka takwimu za miamala yote ya fedha ya WMA kutoka hati ya Malipo 

b. Ufuatiliaji wa karibu na kukagua viambatananisho, kiasi cha malipo, na rekodi zinazoingizwa kwenye daftari la 

fedha na Hati  ya Malipo ni sahihi 

c. Kusimamia pesa ndogo ndogo kwa mahitaji ya kila siku ya Jumuiya, ikijumuisha kujaza hati za malipo ya pesa 

taslimu, kurekodi na kutoa ripoti juu ya matumizi  ya pesa ndogo ndogo. Kuandaa taarifa ya fedha ya kila siku na 

kila mwezi 

d. Hakikisha kwamba maombi yote ya fedha yanaendana  na bajeti iliyotengwa 

e. Kurekodi miamala yote ya benki kwenye hati za malipo za benki 

f. Jaza fomu za benki zinazohitajika na usaidie mahitaji yoyote muhimu kutoka benki 

g. Kutekeleza majukumu  mengine kama utakavyoelekezwa na msimamizi wako 

3. Usimamizi wa programu za utalii  

 

a. Kuhakikisha kwamba mali zote za WMA zinasimamiwa yaani maeneo ya kambi, nyumba na majengo, magari, 

kiwanja cha ndege, n.k 

b. Kuhakikisha kuwa matarajio yote ya watalii yanafikiwa kama  vibali vya kazi vinafanyika kwa wakati, barabara 

zinapitika, maoni yanakusanywa, na kufanyiwa kazi na ahadi zote zinatekelezwa 

c. Kusimamia shughuli zote za kibajeti na udhibiti wa gharama kuhusiana na maendeleo ya miundombinu. 

d. Kusimamia  zabuni zote  pamoja na utekelezaji wa mkandarasi kuhusu maendeleo ya miundombinu 

4. Usimamizi wa mali  

a. Mali zote za WMA zinaorodheshwa kwenye daftari la mali 

b. Taarifa za hali ya mali kutayarishwa kwa wakati 

c. Mali za WMA kusimamiwa na kukarabatiwa au kutengenezwa kwa wakati na kwa ufanisi 

5. Ugavi  

a. Kusimamia manunuzi na maagizo yote ya miundombinu na usimamizi wake 

b. Kusimamia majadiliano ya manunuzi pamoja na  usafiri wa vifaa vilivyoagizwa kwenye maeneo ya kazi ya WMA  

kwa mujibu wa taratibu za MBOMIPA WMA zimefuatwa kwa ununuzi na Upokeaji  na uhifadhi wa mali 

c. Kusimamia stoo kuhakikisha ukaguzi wa mara kwa mara (walau mara moja  kila mwezi) kwenye stoo,  na 

kuhakikisha stoo ipo  katika mpangilio  mzuri 

 

6. Kufuata Kanuni, miongozo, taratibu na sera za WMA za: 

a. Kifedha. 

b. Kimanunuzi. 

c. Mali 

d. Rasilimali watu 

 

UTAWALA  

1. Rasilimali Watu  

a. Kusimamia mafaili yote ya  wafanyakazi/watumishi na kuhakikisha kuwa yanafuata mwongozo wa MBOMIPA  

WMA 

b. Kuhakikisha usiri wa mafaili ya wafanyakazi/watumishi  na taarifa  yoyote inayohusiana na 

wafanyakazi/watumishi 

c. Kuandaa  rejista inayoonyesha michango ya jamii ya hiari (rambirambi, sherehe, nk) rejista hii ni muhimu kwa 

masuala ya kijamii 
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d. Kusimamia majukumu yote ya kila siku ya utumishi kama vile kujaza rejista ya mahudhurio, fomu za likizo na siku 

za kupumzika zinajazwa ipasavyo 

2. Uhifadhi wa Nyaraka 

a. Kusimamia  mafaili yote ya idara ya fedha kwa mujibu wa miongozo  ya serikali na wafadhili 

b. Hakikisha kuwa risiti za malipo, ankara, na nyaraka  zozote za malipo husika zimeambatishwa ipasavyo kwenye 

hati  zote za malipo 

c. Fuatilia maombi ya masurufu na marejesho ya matumizi- kuhakikisha hakuna zaidi ya masurufu moja inalipwa 

kwa mfanyakazi kwa wakati mmoja bila kufanya marejesho ya matumizi ya kwanza. Kufanya marejesho ya 

matumizi kwa wakati kwa masurufu pamoja na risiti husika na uthibitisho wa malipo 

d. Kuandaa rejista (kwenye kompyuta na kwenye kitabu) zinazoelezea mahali mafaili yote yalipo 

Sifa za mwombaji 

● Angalau stashahada ya Usimamizi wa Fedha na Uhasibu kutoka katika chuo kinachotambulika na Serikali 
● Awe na uzoefu wa kutosha 
● Ujuzi wa usimamizi wa Fedha na mali za mradi ya kijamii 
● Ujuzi wa matumizi ya kompyuta (Microsoft Excel, Word, Quickbooks Accounting Software) na vifaa vingine vya 

ofisini 

● Ujuzi na uzoefu wa usimamizi wa rasilimali watu, muda, na fedha 

● Ujuzi mzuri wa uandishi wa taarifa za kifedha  
● Uwezo wa kuwasiliana na kujenga mahusiano mazuri ya kazi  na wadau mbalimbali 
● Muombaji awe mwenye kupenda Uhifadhi na Wanyamapori 

● Ustahimilivu, uwezo na uzoefu wa kufanya kazi  mazingira tofauti ya kazi 

● Uwezo wa kuwasiliana, kujenga na kudumisha mahusiano mazuri na wadau mbalimbali 

● Awe na leseni ya kuendesha vyombo vya moto (pikipiki na kuendelea) 

● Barua ya maombi iandikwe kwa lugha ya kiswahili 

● Waombaji wote wawe raia wa Tanzania ambao hawazidi umri miaka 45 na hawapungui miaka 18 

NB: Wakazi wa kutoka vijiji wanachama wa Jumuiya ya Uhifadhi ya Wanyamapori MBOMIPA watapewa kipaumbele 

Stahiki kwa nafasi hii  

● Ajira hii itakuwa ya mkataba na yenye mshahara kulingana na uwezo wa Jumuiya ya Hifadhi ya Wanyamapori 

MBOMIPA, NHIF, NSSF, na WCF 

Jinsi ya kutuma maombi 

Muombaji atume maombi ya kazi kwa Mwenyekiti wa Jumuiya ya Hifadhi ya Wanyamapori MBOMIPA 

yakiambatana na:  

a) Wasifu binafsi (CV) zenye mawasiliano ya uhakika, anwani, barua pepe, na namba za simu zinazo patikana 

b) Wadhamini wawili walio tambulishwa na Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa kwa barua yenye picha ya mdhamini 

(passport). 

c) Nakala ya vyeti vilivyo thibitishwa na Mwanasheria au Hakimu kwa Cheti cha Kuzaliwa, Cheti cha kidato cha Nne 

na kuendelea, na Cheti cha Stashahada na kuendelea. 

d) Nakala ya Leseni ya kuendesha vyombo vya moto (pikipiki na kuendelea) 

e) Picha ya Mwombaji ya passport size ya hivi karibuni 

f) Barua ya utambulisho wa mwombaji kutoka ofisi ya kijiji/mtaa unakotoka   
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Maombi yatumwe kwa njia barua ya kawaida (posta) au barua pepe (email).  

NJIA YA KWANZA: Barua Pepe yenye kichwa cha habari “Maombi ya Kazi Mhasibu” na yatumwe kwa barua pepe 

(email) ajirambomipawma@gmail.com  

NJIA YA PILI: Kwa njia ya Posta, Bahasha ziandikwe nafasi ya kazi “Maombi ya Kazi Mhasibu” itumwe kupitia 

anwani hii: S. L. P 398, Wilaya ya Iringa, Mkoa wa Iringa. 

Wenye sifa tu ndiyo watume maombi, mwisho wa kupokea maombi ya kazi hii ni saa kumi jioni ya Ijumaa, tarehe 

31-Machi-2023 

Hatua zitakazo fuata katika mchakato wa usaili 

1. Wiki mbili: Tarehe 18/03/2023 hadi 31/03/2023 - Kipindi cha tangazo la kazi na kupokea maombi. Huu ni 

wakati wa kuomba nafasi kwa njia zilizo ainishwa. Mwisho wa kupokea barua ni tarehe 31/03/2023 

2. Tarehe 03/04/2023 hadi 11/04/2023 – Mchujo na usaili kwa waombaji. 

3. Tarehe 11/04/2023  hadi 12/04/2023 - Kutoa matokeo ya usaili na kuajiri. 

4. Kuripoti kazini kabla ya Tarehe 01/05/2023. 
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