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JUMUIYA YA HIFADHI WANYAMAPORI 

IDODI NA PAWAGA (MBOMIPA) 

S.L.P 398, IRINGA 
 

 

 

 

5-Aprili-2023 

Utangulizi 

MBOMIPA ni kati ya WMA 16 za awali nchini Tanzania kwa ajili ya usimamizi wa wanyamapori. Jumuiya ya Hifadhi 

na Matumizi Bora ya Maliasili Idodi na Pawaga (MBOMIPA) ilianzishwa kwa mara ya kwanza na kusajiliwa kama 

CBO na baadaye kama Jumuiya ya Jamii Iliyoidhinishwa chini ya Sheria ya Vyama vya Kijamii (The Societies Act cap 

337 R.E 2002) yenye Usajili Na. SO11293 wa tarehe 24 Machi 2009. 

MBOMIPA WMA inasimamiwa na baraza la wajumbe 42 liitwalo ‘Authorised Association’ au kwa kifupi AA ambao 

ni wajumbe waliochaguliwa kama wawakilishi kutoka vijiji wanachama, ambalo ni shina kuu la WMA na 

linaongozwa na mwenyekiti wa AA na kuendeshwa na kamati ndogo ndogo kwa mujibu wa Sheria ya Hifadhi ya 

Wanyamapori ya Tanzania ya 1974 (iliyorekebishwa mnamo 2009) na kanuni za hivi karibuni za Usimamizi wa 

Wanyamapori kutoka 2018 (GN 381).WMA ya MBOMIPA  ina kanda nne ambazo zimetengwa: Lunda (Kanda ya 

Utalii wa Picha), Tungamalenga (Kanda ya Maendeleo ya Utalii) na Mkupule-Kinyangesi (Kanda ya Matumizi ya 

Uvunaji/Uwindaji) na Nyaluu (kanda ya matumizi ya uvunaji/uwindaji kwa wenyeji). 

1.       Jumuiya ya Hifadhi ya Wanyamapori MBOMIPA inatarajia kuendesha usaili na hatimaye kuwaajiri waombaji 

watakaofaulu usaili. Aidha wasailiwa wanashauriwa kuzingatia yafuatayo: 

(a)       Kuja na vyeti Halisi (original certificates) vya kuanzia kidato cha nne na kuendelea kutegemeana 

na sifa za mwombaji. 

(b)       Kila msailiwa aje na risiti ya usafiri basi aliotumia kuja Iringa Mjini. 
 

(c)      Kila msailiwa aje na cheti halisi cha kuzaliwa (Original Birth Certificate). 
 

(d)       Wale ambao majina yao hayakuonekana  katika  tangazo  hili  watambue  kuwa  maombi  yao 

hayakufanikiwa na wasisite kuomba mara nafasi za kazi zitakapotangazwa tena. 

 

2. Usaili wa kuandikakwa nafasi ya Mhasibu utaanza asubuhi saa 02:30 na kufuatiwa na usahili wa 

mahojiano kwa nafasi ya Katibu kisha Mhasibu. Usahili utafanyika Iringa Mjini katika Ukumbi wa Iringa 

Boma tarehe 11 Aprili, 2023 kwa utaratibu ufuatao: 

 

3. Jumuiya ya Hifadhi ya Wanyamapori MBOMIPA inawatangazia  wafuatao  kuwa  wanahitajika  kwenye  

usaili  kwa  nafasi walizoomba ambazo zilitangazwa tarehe 18 Machi 2023:- 

 

KUITWA KWENYE USAHILI 
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1. MHASIBU (NAFASI 01) 
 

Na. JINA ANWANI 

1 ERASTO MSAFIRI MPULULU IRINGA, TANZANIA 

2 MICHAEL ELISHA MDEKA IRINGA, TANZANIA 

3 HUGO BRIXIO LUGENGE IRINGA, TANZANIA 

4 ALLY CLEMENCE MBUNDA IRINGA, TANZANIA 

5 FADHILI A MAKWATI NJOMBE, TANZANIA 

 
 

2. KATIBU – (NAFASI 01) 
 

Na. JINA ANWANI 

1 FESTO LIBERATUS MYINGA IRINGA, TANZANIA 

2 GOODLUCK C PAULO IRINGA, TANZANIA 

3 HASSAN BALAMA IRINGA, TANZANIA 
 
 

 

 

 


